Habari za jioni, wapendwa, hebu sote na tusimame kidogo, tuombe. Baba yetu wa mbinguni, tumekusanyika tena katika kusanyiko hili tulivu usiku huu katika ibada ya Bwana nawe umeahidi kuwa popote ambapo tungekutanika pamoja kadiri ya wawili ama watatu wetu, kwamba ungekuwa kati yetu, nasi tunaweza kuwa na hakika kuwa wewe uko hapa kwa kuwa tumekusanyika katika jina lake. Sasa tunaomba Baba ya kwamba ya kwamba utakuja usiku huu na utavunja mhuri huu wa pili kwa ajili yetu. N na kama vile mm, mtunga mashairi alivyosema angetaka kutazama ng'ambo ya pazia la wakati, na hiyo ndiyo shauku yetu, Bwana, ni kunini tu kutazama tu ng'ambo ya ng'ambo na kuona kile kilichoko huko mbele. Nasi tunaomba ya kwamba yule mwanakondoo ambaye amechinjwa atakuja kati yetu sasa na kuvunja muri huu na, na kutufunulia sisi huo mambo tunayohitaji kuona. Kama kuna wengine hapa Bwana ambao hawajaingia katika ushirika huu mkuu katika Kristo, tunaomba ya kwamba usiku huu ya kwamba watafanya uamuzi huo wa milele, wajazwe na Roho wa Mungu. Kama kuna yeyote aliyemgonjwa, Baba, tunaomba ya kwamba utawaponya. Kuna vitambaa vingi vilivyowekwa hapa ambavyo nimeviwekea mikono yangu kwa ukumbusho wa wa Biblia wa Mtakatifu Paulo ambapo walichukua toka mwilini mwake vitambaa na aproni, pepo wachafu wakawaacha watu nao wakaponywa. Tunaona kuja kwa Bwana kunakokaribia. Tunajua kwa ya kwamba wakati unakaribia, mambo haya yamerudi tena kanisa. Ni baada ya miaka elfu moja na mia tisa . Sasa tunaomba Baba ya kwamba utatupa mambo haya tunayokuomba. Mtie nguvu mtumishi wako, na wasaidie watumishi wako kila mahali Bwana, na hasa sisi tuliokusanyika hapa usiku huu, ili tuweze kulipokea neno. Tunaomba katika jina la Yesu, amina. Ni vizuri kweli kurudi hapa katika nyumba ya Bwana tena usiku huu. Uh, no, uh, nami najua wengi, uh, wengi wenu sana mmesimama, na nasikitika kuhusu jambo hilo, lakini ni vigumu sasa hivi sisi kufanya jambo lolote la zaidi. Um, tumenini, tumenini kanisa kama tu tumelipanua kufikia ambapo tunaweza kuingiza nini tatu au nne, watu mia tatu au mia nne zaidi ndani bali katika mikutano maalum ya namna hii huwa kuna msongamano mkubwa, oh, zaidi kidogo sasa. Lo, nina wakati mzuri sana kwa kweli kuomba na kusoma kwa undani miurihi hii. Ninatumaini ninyi nanyi ni vivyo hivyo, hivyo pia nina nina hakika mnafanya vivyo hivyo, na ikiwa inamaanisha kwenu sawa na inavyomaanisha kwangu, bila shaka ni na wakati mzuri sana nami, nina nini. Nataka kumpigia simu rafiki yangu msichana baada ya ibada, na hii ni siku ya kuzaliwa kwake. Yeye ana miaka kumi na miwili leo, Sara binti yangu <laughs> na baadaye basi, kesho kutwa itanibidi kupiga simu nyingine, kwa sababu ni sikukuu ya kuzaliwa kwa Becky. Na sasa usiku huu tunajifunza kwa undani muhuri huu wa pili, na katika hii mihuri minne ya kwanza kuna wapanda farasi wa nne Nami nawaambieni leo, jambo fulani lilitukia tena, na mimi mimi, jambo fulani ambalo mimi ninakwenda na kuchukua maandishi ya zamani niliyokuwa nayo, niliyohubiria siku nyingi zilizopita, na nikaketi tu chini pale, nami nikawazia vema ni, nilijitahidi sana nilivyoweza, na waandishi wengi na mambo mengi, basi nikawazia vema, nitasoma kidogo kisha nichunguze na nione jambo hili na lile ndipo you know, muda si muda, wajua, mara jambo fulani linatendeka, na ni kitu tofauti kabisa na ilivyokuwa, linatokea ni tu vinginevyo. Ndipo ninanyakua penseli upesi sana na kuanza kuandika haraka niwezavyo, wakati yeye akiwa angalipo. Loo, ni jambo fulani tu lililotendeka yapata tu Saa moja na nusu iliyopita nilikuwa nikimwambia ndugu Woods, tulipokuwa tunakuja dakika chache tu zilizopita, jambo fulani tu unajua, unajua kuna mambo mengi sana yanayotendeka ambayo huwezi tu kuyasema, unajua, lakini jambo fulani tu lilitukia li, tu hivi punde ambalo kwa kweli lilinisaidia sana. Uh, nina rafiki mahali fulani hapa katika jumba hili. Bila shaka ninyi nyote ni marafiki zangu. Huyu ndugu huyu ni ndugu Livel, yeye ni ndugu mpendwa, naye ni mjuzi kweli wa maandiko. Dr. Livel ni Mbaptisti mm, aliye na Roho Mtakatifu naye ni nani? Sisemi hili kwa kumsifu. Ninalisema jambo hili tu kwa sababu ninaliamini. Nadhani yeye ni mmojawapo wa wanafunzi waliosoma sana ni wajuwao kati yetu, naye ameniandikia kijikaratasi kidogo hapa hivi punde na kikaletwa hapo ndani na Bili uh, nabili alipata shida ya kunisomea mimi na mimi nafikiri sijakisoma, lakini nilikuwa ninataka tu kusema yale aliyosema hapa na mimi ndio nimekisoma sasa hivi. Ndugu Vel, kama uko hapa, nilisoma jambo hili yapata miezi sita iliyopita. Sina kika yeye alisema, ndugu Bill, sina hakika lakini ninaamini kwamba Paul Kapo alikuwa ni mwanafunzi wa Yohana Mtakatifu, yaani kweli ndivyo alivyokuwa. Nafikiri uh, Irene alikuwa ni mwanafunzi wa, wa Paul Kapu, hiyo ni kweli, sawa kabisa. Ireneo alisema Yesu atarudi, atarudi wakati mshiriki wa mwisho aliyeteuliwa wa mwili wa Kristo atakapoingia. Huyo alikuwa ni Ireneo, yapata miaka 400 kwenye baada ya kifo cha Kristo. Yeye alisema hapo, wakati huu wa mwisho utakapofika. Sasa hiyo ni katika ka kabla ya lile baraza la Nikea Enyi watu mlio hapa, mnaosoma ma, ma kujifunza maandiko na kujifunza nini, namaanisha kujifunza historia ya Biblia. Naona ya kwamba katika nini la, la lile baraza lililotangulia ni Nikea, nami nafikiri ni kitabu cha kwanza ama cha pili, mtalipata mm, humo. Na sasa yeye aliona jambo hilo miaka kadhaa iliyopita, hata akasema hapo yule wa mwisho wa mwisho wa mwisho aliyeteuliwa, yule aliyeteuliwa. Watu wanadhani ya kwamba uteuzi ni jambo ambalo limenini tu, ni jambo ambalo limebuniwa tu hapa hivi majuzi. Jamani, hilo ni moja ya mafundisho ya zamani sana tulionayo, kuteuliwa na kuitwa na kwa hiyo Ireneo, bila shaka wale wanafunzi halisi wa maandiko daima waliamini katika kuteuliwa. Na kwa hiyo Ireneo alikuwa ni mmojawapo wa wa malaika wa wakati wa kanisa, kama tulivyoona, kama tulivyojifunza, tunaamini bila shaka. Sasa yote yalikuwa ni siri, yote yako hapa kabisa, yamefichwa papa hapa katika nyuri hii Mnaona, nazo zinapaswa kufunuliwa katika siku ya mwisho, jinsi walivyoanza na Paulo na Ireneo na, na Martin na kadhalika, wakaendelea na wameendelea mpaka wakati wa mwisho now, na sasa tuna tumaini sasa ya kwamba Bwana atatubariki katika jitihada zetu usiku wa leo. Sasa tumekuwa muhuri wa kwanza. Kweli niliufurahia huo muhuri wa kwanza, zile baraka zilizoambatana nao kwangu mimi. Na sasa si, sitaki kuwaweka kwa muda mrefu sana, lakini mnaona ni, nitaondoka sasa tena katika masiku machache na baada ya hao, haya, kuisha, na si hatuna budi kuvumilia kwa muda kidogo. Nami nafurahia, ninamwona ndugu Junior Jackson amesimama pale, mimi nami nilidhani nilimwona ndugu Rado Muda mchache uliopita hapa mahali fulani na hao ndugu, hayo ni makanisa washiriki wenzetu na ambayo yamehudhuria na mengineyo. Hakika tunalifurahia jambo hilo, na ninamwona ndugu Hupa, ninaamini amesimama karibu na ukuta pale, kutoka Utika, kanisa liloko kule, na bila shaka tunathamini ushirikiano wenu wote mzuri katika jambo hili. Sasa jana jioni, kama daima tunavyopendelea katika kufundisha juu ya juu ya ile, ile mihuri, tunaifundisha kwa njia ile ile mtu unayofanya juu ya juu ya zile nyakati za kanisa. Na wakati tulipomaliza kufundisha juu ya wakati, wakati wa kanisa wakati wa mwisho, nilipozichora hapa mi, mimbarani ubaoni, ni wangapi wanaokumbuka yaliyotukia? Yeye ye, alishuka moja kwa moja kaenda moja kwa moja kule nyuma ukutani katika nuru na kuzichora mwenyewe moja kwa moja pale ukutani mbele yetu sote. Malaika wa Bwana alisimama papa hapa mbele ya watu mia kadha na sasa yeye yeye anafanya jambo fulani la kimbinguni kweli, kweli sasa, pia na kwa hiyo tunatarajia tu mambo makuu, hatujui. Unapenda kungojea tu hayo hayo matarajio makubwa, hatujui tu litakalotukia tena. Unajua una nini tu, unangojea tu haya jinsi Mungu alivyo mkuu kwetu na jinsi alivyo wa ajabu, tunamfurahia sana. Sasa aya ya kwanza na ya pili nitaisoma kuweka msingi kidogo kwa namna fulani, kisha tutachukua aya ya tatu na ya nne kwa ajili ya muhuri wa pili, alafu aya ya tano na ya sita ni muhuri wa tatu, na ya saba na nane ni ile aya mbili kwa kila mpanda farasi. Na sasa nawatakeni mwangalie jinsi jamaa hawa kuhusu farasi huyu wa kijivu, labda huyu hapa anakuja, anaendelea tu kubadilika anapoendelea mbele, na ndipo ule muhuri mkuu, muhuri wa mwisho kufunguliwa, Mungu akipenda, Jumapili ijayo usiku. Ambapo jambo hilo lilipotukia, kulikuwa tu na nini? Jambo pekee lililotukia ilikuwa ni kimya mbinguni kwa muda wa nusu saa. Mungu atusaidie. Sasa nitasoma aya ya tatu. Sasa, na alipoifungua muhuri ya pili, nikamsikia yule mwenye uhai wa pili akisema, njoo uone. Akatoka farasi mwingine, aya ya nne, mwekundu sana, na yeye aliyempanda alipewa kuiondoa amani katika nchi, ili watu wauwane, watu wa uwane, naye akapewa upanga mkubwa. Sasa jambo la siri. Sasa wakati yuu yule mwenye uhai alipomwambia Yohana, hebu njoo tu uone, naye hakuona ilikuwa ni kitu gani, aliona mfano tu na mfano huo, sababu ya huo mfano alisema njoo uone, lakini aliona mfano ambao alikuwa auonyeshe kwa kanisa katika njia ambayo wao wangengoja mpaka itakapofikia kwenye wakati wa mwisho, na ndipo muhuri huo ungefunguliwa. Sasa kila mtu anaelewa na hilo sasa. Mnaona ile mihuri itafunguliwa. Basi hivi ninyi hamna furaha kuishi katika siku hii? Hilo mnaona, si hilo tu, enyi wapendwa, lakini daima kumbukeni. Sasa Jumapili iliyopita asubuhi, katika ambalo um, jambo hilo lote liliwekewa msingi, urahisi, mnaona rahisi, nyenyekevu, linatendeka kwa njia ambayo watu wanalipita tu na hata hawajui hilo linatukia. Na kumbukeni, tunakutazamia kule kuja kwa Bwana wakati wowote wa na wakati sisi Uh, uh, nilitoa tamshi ya kwamba labda mimi uh, mi kunyakuliwa kutakuwa jinsi, jinsi hiyo hiyo kutapita kupite, na hakuna mtu atakayejua habari zake. Kutatukia tu namna hiyo, unaona. Na kwa kawaida, rudi tu nyuma, upitie kwenye Biblia na uangalie jinsi linavyotukia namna hiyo, unaona. Hata jambo kubwa kama kule kuja kwa Bwana Yesu, hakuna mtu aliyejua lolote juu yake. Wawalidhania huyo mwenda wazimu, mtu fulani, na kanisa alisema ni mshupavu tu wa dini. Sisi yeye, kweli ana kichaa Yasema yeye ni mwende wazimu, tunajua wewe ni mwende wazimu. Mwende wazimu maana yake ni kichaa. Tunajua una pepo na amekutia kichaa, nao ati unajaribu kutufundisha sisi, wakati wewe ulizaliwa huko mitaani isivyo halali, sisi wewe ulizaliwa katika, katika uasherati, ati unajaribu kuwafundisha watu kama sisi makuani na kadhalika hekalu Vema, jamani, huko kulikuwa ni kuwatukana. Yohana alipokuja alikuwa amenenewa habari zake kote, kote katika miaka mingi iliyopita tangu Isaya mpaka Malaki. Hiyo ni miaka elfu moja mia mbili ama miaka mia saba na kumi na miwili aliyokuwa ameshaonwa na manabii. Akija, kila mtu alikuwa akimtazamia aje, akilitarajia jambo hilo wakati wowote wa, lakini jinsi alivyokuja yeye alihubiri na kutimiza huduma yake, kisha kaenda utukufuni. Wala hata mitume hawakujua jambo hilo, kwa maana wao walimuuliza, walisema: sasa kama kama mwana wa Adamu anaenda Yerusalemu, mambo haya yote ya yeye kutolewa dhabihu, wakasema: mbona andiko husema ya kwamba Eliya hana budi kuja kwanza. Yesu akasema amekwisha kuja tayari, wala hamkutambua hilo. Naye alifanya sawasawa na maandiko yalivyosema atafanya, nao walimfanyia sawasawa na yale aliyoandikiwa. Unaona, nao hawakuweza kufahamu hayo. Yeye akasema ilikuwa ni Yohana, na ndipo loo, unaona wao, wao wakazinduka katika jambo hilo wao wow, na wakati hata hatimaye baada ya mambo yote, yeye uh, aliyokuwa amefanya na ishara alizowaonyesha na hata alikuwa amewaita, kasema ni nani kati yenu aweza kuni hukumu kwamba mimi nina dhambi kutokuamini. Kama sijafanya sawasawa sawa kabisa na yale maandiko yalivyosema kwamba huduma yangu itafanya nitakapokuja duniani, basi nionyesheni mahali ambapo nimetenda dhambi. Unaona, ndipo nita nitawaonyesha kile mnachopaswa kuwa na. Hebu tuone kama mnaamini jambo hilo au la. Unaona, angali rudi moja kwa moja na kusema mlipaswa kuniamini mimi nilipokuja. Hawakumwamini. <laughs> Unaona, kwa hiyo walitaadhari kumtegea kwenye jambo hilo, lakini alisema, ni nani kati yenu anayeweza kunihukumu mimi juu ya kutokuamini? Unaona, je, mimi sikufanya jinsi vile ilivyotakiwa? na hata wale mitume walipokuwa njiani wakienda waliona mashaka. Tunajua vile maandiko yasemavyo. Ndipo hatimaye mwishowe wakasema, sasa tunaamini, tunaamini ya kwa kwamba hakuna mtu anayepaswa kukwambia wewe, kwa maana unajua mambo yote. Sasa laiti ningaliuona uso wake, hapana budi aliwaangalia akasema, vema, sasa mnaamini. Hatimaye limewaelea vema. Halikupaswa kufahamika labda mpaka wakati huo, unaona na Mungu ufanye kila kitu sawa sawa kabisa. Unajua ni our... ninampenda kwa ajili ya jambo hilo. Lakini sasa tunafikiri juu ya wakati wetu sasa, maana nikiendelea kuzungumzia jambo hilo hatutaingia kwenye mihuri hii kabisa. Remember, na sasa kumbukeni. Uh, ninapata maombi mengi ya kuwaombea wagonjwa na ninaombea nini wakati wote, kila ombi ninalopata na kwa ajili ya vitambaa na kadhalika. Na kama tunaweza kumaliza mihuri hii mpaka ule e, muhuri wa mwisho Jumapili asubuhi tutanini kama ilikuwa ni mapenzi ya Bwana, tungetaka kuwa na ibada ya mtindo wa kale ya uponyaji hapa, wajua, ambapo unachukua tu asubuhi nzima kuwaombea wagonjwa. E, nami ni ina hakika kabisa utakuwa ni mkutano wa ajabu wa uponyaji. Unaona, inajisikia tu namna hii, unaona, na kwa hiyo si waajabu, lakini huenda ukawa waajabu kidogo kwa, kwa baadhi ya watu fulani. Unaona ninalomaanisha. Sasa jinsi neema ya Mungu ilivyoku kutufunulia sisi siri zake katika siku hii, sasa sote tutaamini ya kwamba tunaishi katika siku ya mwisho tunaamini jambo hilo, na kumbukeni zile siri zilikuwa zifunuliwe katika siku ya mwisho. Na yeye hufunua neno lake namna gani, siri zake? Bibilia ilisema, mkitaka kusoma mahali yeye anaposema jambo hilo, hebu natufungue tu tuone jinsi yeye anavyofunua siri zake. Sasa nataka msome Amosi, fungueni kitabu cha Amosi, nami nataka msome katika sura ya tatu ya Amosi na aya ya saba. Vema. Nitasoma aya ya sita pia. Je, tarumbeta iliye mjini na watu wasiogope? Mji utapatikana na hali mbaya asiyoileta Bwana? Hakika Bwana hatafanya neno lolote bila kuwafunulia watumishi wake manabii siri zake. Sasa katika siku za mwisho sisi tuna nini? Imebashiriwa kwetu ya kwamba atainuka na nabii. Sasa tunajua ya kwamba tumekuwa na wa kila aina. Sasa ninatambua baada ya kuangalia kila mahali, usiku wa leo ni ninazungumza hapa ambapo wasomi wameketi, nami ningetaka mnielewe, nanyi mnatambua kanda hizi zinapelekwa kote ulimwenguni. Unaona, karibu tu ulimwengu mzima, nami singewataka kwa njia yoyote, kutonini mfikiri ya kwamba ninajaribu kuingiza namna fulani ya ma, madhehebu ya mablanketi ya Eliya ama majoo yake na vitu hivyo vi, vyovyote. Tumekuwa navyo vingi sana, lakini mnajua vitu hivyo vyote ni utangulizi tu wa kile kilicho alisa, si kitakachokuja kusudi viwapoteze watu. <stit> Je, mlipata kujua tulikuwa na viongozi wa u, uongo walioinuka, masii wa uongo kabla ya kuja kwa Kristo. Je, si nini e, yule mwalimu wa siku zile, yule mwalimu sana, wa hodari sana Gamalieli, wakati lile lile swali lilipozuka juu ya kuwapiga watu hawa na kadhalika, alisema wacheni, kama linatoka e, kwa Mungu, mbona mtajikuta mnapigana na Mungu? lakini kama si la Mungu, kasema jesi, paliinuka mtu si muda mrefu umepita, na kuwapeleka watu mia nne jangwani na kadhalika. Mambo hayo tunayo, ilikuwa ni nini? Yote yakitangulia jambo lililo halisi, wakati litakapokuja sasa. Unaona shetani uwainua hao, angalia ujanja wa jamaa huyu tunaye nena habari zake hapa, shetani ambapo tunamfunua papa hapa. Tukimvua tunguo kwa maandiko na kukuwezesha uone yeye ni nani. Hilo the... ndilo nini linalopaswa kufanyika, na mnakumbuka yeye hajajaribu kuingia na kuwa mkomunisti. Shetani hajajaribu so, yeye ni mpinga Kristo, anafanana sana hata Yesu alisema angewapoteza walio wateule, na hao ndio waliofichwa chini, that's chini that's ya mihuri hii ambao that's majina that's yao that's yamo he he katika a a kile kitabu tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Yeye ni jamaa mwerevu, na wakati anapoona jambo hili likija, likitukia ndipo anatupa kila kitu awezacho huko nje apate kukivuruga kabla akijafika pale. Je, mlijua kutakuwako na makristo wawongo atakaoinuka katika siku za mwisho? Hilo alina budi kufuata mara baada ya huu baada ya ujumbe huu mkuu ambao ndugu huyu atanena habari zake, ambaye atakuja kweli ametiwa mafuta katika roho ya Eliya mara moja nao watamfikiria vibaya. Wengine wao watafikiri yeye ni Masihi, lakini yeye atasema kwa uthabiti, la, kwa sababu haina budi kuwa ije kama Yohana, katika wakati wa Yohana Mbatizaji, wakati alipotoka akaenda kule kuhubiri, wao walimwambia, Je, wewe ni Masihi? Wewe si yeye. Yeye akasema misiye, mimi sistahili kufungua viatu vyake. lakini na nawabatiza kwa maji, bali yeye atawabatiza kwa roho Mtakatifu. Naye Yohana alikuwa na hakika sana ya kwamba yeye alikuwa yuko duniani, akasema yeye yuko miongoni mwenu mahali fulani. sasa lakini yeye hakumjua mpaka alipoona ile ishara ikishuka juu yake right. Ndipo wakati alipoona ile nuru ikishuka na kuenea kama hua na kutua juu yake, akasema, ni yule pale, ni yeye. Lakini Yoana ndiye peke yake aliyeona hiyo, najua Yohana ndiye tu aliyeisikia ile sauti. Hao wote wengine pale, hakuna hata mmoja aliyeisikia. Lakini basi, wakati yule mtumishi alisi wa kweli anapokuja, hukiwako na maigizo yote ya jambo hilo, ni kwa makusudi ya kuangaisha akili za watu. Shetani hufanya jambo hilo, na wale wasioweza kupambanua kweli na uongo wanajikwaa na kuanguka tu. Lakini waliowateule hawatakwazika. Biblia ilisema yeye hataweza kuwapoteza waliowateule na sasa, kabla tu ya kule kuja kwa Kristo Biblia ilisema makristo wa uongo watatokea, nao watadai kwamba wao ni Kristo na watasema, tazama, watu wanasema yeye yuko jangwani, msiamini jambo hilo. Tazama, yeye yuko katika chumba cha siri, msiamini jambo hilo, kwa maana kama vile jua liangazavyo toka mashariki hadi magharibi, ndivyo kuja kwa mwana wa Adamu kutakavyokuwa. Unaona, naam, yeye ata ata atatokea, ata, nalo litakuwa ni jambo la dunia nzima na sasa jambo hilo litanini sasa? Bila shaka wakati watakapogundua kwamba jambo fulani limetukia, unaona, habasi wao watanini sasa? Kumbuka jambo hilo litatukia mara baada ya kanisa kwenda ya nyumbani, baada ya kunyakuliwa. Sasa kutakuwako na maigizo ya uongo siku zote, nasi hatutaki kuhusika na jambo lolote kama hilo la Bwana, nami naamini wakati mtu huyu atakapokuja, huyu ambaye ametabiriwa kuja, ninaonyesha jambo hilo tu kwa maandiko peke yake ya kwamba mtu huyu hana budi kuwa ni nabii. Hakika atakuwa ni nabii na ufunuo wa Mungu, kwa sababu Mungu, neno la Bwana huajia manabii wake. Hiyo ni kweli kabisa. Hiyo ni na Mungu hawezi kubadilika. Unaona, kama angekuwa na utaratibu bora zaidi yeye ange angeliutumia, lakini yeye yeye ana yeye alichagua utaratibu bora zaidi ya wote hapo mwanzo. Ni kama tu yeye angeweza kuchagua jua lihubiri Injili, angeweza kuchagua mwezi, angeweza kuchagua tu u, upepo, lakini alimchagua mwanadamu. Na yeye kamwe hajachagua vikundi watu binafsi. Unaona, wala haiwezekani kuwepo na manabii wakubwa wawili duniani kwa wakati mmoja. Unaona, kila mtu yuko tofauti, ameumbwa tofauti. Kama Mungu angeweza kumpata mtu mmoja, huyo ndiye tu yeye anayehitaji kumpata, moja kwa moja mkononi mwake, yeye anaweza kufanya anayotaka. Inabidi tu apate mmoja. Katika siku za Nuhu, siku za Eliya, siku za Musa, wengi waliinuka. Wakati wa Musa, unajua jinsi walivyofanya, na walitaka kusema vema, wewe siye aliye mtakatifu pekee katika kundi hilo na na Dathani na, na Kora na Mungu akasema, hebu jitenge tu nitaifungua tu ardhi na kuwa meza unaona, na na kwa hiyo na ndipo watu wakaanza kulalamika, akasema nitani tu nitaondolea mbali kitu hicho chote. Na ndipo Musa hapo akachukua mahali pa Kristo, basi kujitupa katika pengo na kusema usifanye hivyo Bwana, unaona, na bila shaka, yeye baada ya yeye kumchagua Musa kufanya jambo ili yeye, hakumjilia Musa sababu alikuwa akipachukua mahali pa Kristo. Wakati huo ilikuwa ni Kristo ndani ya Musa, kweli kabisa. Sasa tunafuraha sana siku hizi ya kwamba Mungu anajifunua kwetu Nami ninaamini na ya kwamba ile siku iliyo kuu ndiyo kwanza inaanza kupambazuka kuchomoza. Vimulimuli vinaanza kumemetesha, ndege wa paradiso wameanza kuimba katika moyo wa watakatifu. Wao wanajua hilo haliko mbali sasa, jambo fulani litatukia, halina budi kutukia tu. Kwa hiyo kama yeye hatendi lolote sasa, maandiko yote yana pumzi ya Mungu. Maandiko haya yanabudi kuwa, kuwa ni kweli tupu kabisa, hakuna njia ya kuliepuka hilo. Hapo ndipo sikubaliani na rafiki zetu kanisa Katoliki. Ninaamini ya kwamba hayakuandikwa na watu wa kawaida tu, ninaamini waliongozwa na Roho Mtakatifu, na mambo haya yote madogo ambayo yameongezwa, wamejaribu kuongezea juu yake. Je, umepata kuona katika kule kutatuliwa, yote yalitupiliwa mbali? Na maandiko haya halisi ya kweli yanaingiana vizuri sana moja kwa lingine mpaka ha hayaitilafiani yani ndani yake hakuna nionyeshe kitabu kimoja ambacho kinaweza ambacho kinaweza kuandika kifungu kimoja angalau bila ya kujipinga chenyewe ama kuandika kuandika aya moja ama mbili na bibilia haijipingi yenyewe mahali popote. Nimesoma ambapo wale wakinzani wakale wakisema hivyo, lakini nimemsai kwa muda mrefu anionyeshe ni mahali gani. Hakuna mahali hapo humu. Ni kwa sababu tu akili ya mwanadamu imechanganyikiwa. Mungu hachanganyikiwi, yeye anajua analofanya, anajua angalia. Kama Mungu atauhukumu ulimwengu kwa kanisa, kama alisemavyo Kanisa Katoliki. Vema basi, kanisa hilo ni lipi? Angalieni tu makanisa tulionayo, tuna mia tisa na kitu madhehebu mbalimbali ya makanisa. Sasa vipi, moja linafundisha hivi na lingine vile? Ni mchafuko wa jinsi gani? Basi mtu yeyote anafanya tu lolote wanalotaka kufanya, mnaendelea hata hivyo. Mungu hana budi kuwa na kipimo fulani, na hicho ni neno lake. Nikinena si kuwadharau wa Katoliki sasa, maana wa Waprotestanti wako makosani vivyo hivyo lakini nilipokuwa nikizungumza na kasisi fulani, alisema bwana Branham akasema, Mungu yuko katika kanisa lake. Nikasema, bwana Mungu yuko katika neno lake, naye ni neno. Naam, bwana. Akasema, vema, yeye yuko katika kanisa, haliwezi kukosea. Nikasema, yeye hasemi hivyo, lakini amesema neno haliwezi kukosea. Akasema, vema, tulikuwa tunafundisha ubatizo huo namna hiyo na kadhalika. Nikasema, lini? Kasema huko nyuma katika siku za mwanzoni. Nikasema je, unakubali hilo kuwa ni kanisa Katoliki? Akasema naam. Nikasema basi mimi ni Mkatoliki, Mkatoliki Katoliki wa mtindo wa kale. Ninaamini ile njia ya mtindo wa kale. Ninyi watu siku hizi mmelivuruga kabisa, wala ni vigumu kupata chochote nachofundisha kutoka katika maandiko, kuombewa na wanawake pamoja na wafu na mambo haya mengine yote. Na loo jamani, hakuna cha kula nyama na lo, sijui nini tena. Unaona, nikasema nionyeshe hayo katika maandiko. Akasema si lazima ya wemo humo, mradi tu kanisa linasema hivyo, ndio hivyo hivyo, hajalishi hayo yaseme nini, kanisa ndilo lenye sauti. Nikasema Biblia ilisema ya kwamba mtu yeyote atakayeongeza neno moja kwake ama kuondoa moja ataondolewa sehemu yake katika kitabu cha uzima. Kwa hiyo ni neno, ninaamini neno sasa na basi, kama Amosi ikisema na, na maandiko mengine yanayoambatana nayo ya kwamba, kama nanyi mnakumbuka juu ya jambo hili, tunagusia tu mambo yake muhimu. Ni nini ni, ni, tu jamani kama ninapoingia kwenye chumba kile pale na, na ule upako unakuja kama ningaliweza kuandika yale ambayo yeye yale yote yanayoendelea ningekaa hapa kwa miezi mitatu kwenye mmoja wa miuri hii. Kwa hiyo ninagusia tu sehemu sehemu na kuliacha yale tu yanayoonekana kana kwamba hayawezi kuwasonga watu roho lakini eh, hata hivyo si sana kuwaudhi bali ili kwamba tu nikiamini linge lingekoleza kitu hicho. Mnajua ninalomaanisha. Sasa angalia hili sasa. Kama Mungu hafanyi lolote, alisema Amosi, mpaka kwanza awafunulie watumishi wake manabii. Halafu tunaona yale yeye anayofanya. Uh, lazima iwe kwamba yeye anajitayarisha kufanya jambo fulani, yale yeye anayoyafunua. Sasa Mungu yuko karibu kuja jukwaani katika hukumu. Ninaamini yuko karibu kufanya jambo fulani na jambo moja tena linaloshuhudia kweli tuko katika siku za mwisho, tuko katika mwisho wa wakati, wakati wa kanisa la Laodikia. Sasa kwa kuwa mambo haya yalikuwa yafunuliwe tu kwenye siku ya mwisho. Sasa hebu wazie tu jambo hilo. Sasa hebu tu ninitu tujaribu kuyaingiza yale tunayoamini kwamba Roho Mtakatifu angetutaka tujuwe. Sasa kumbukeni, hakuna lolote linaloweza kufunuliwa. Mungu hatafanya neno lolote hata kidogo, mpaka kwanza alifunue kwa watumishi wake manabii na kabla ya yeye hajafanya neno lolote ulifunua, na hapo anapolifunua, unaweza kukumbuka jambo hili, jambo fulani liko njiani, unaona linafunuliwa. Na mambo haya tunayozungumza juu yake yalikuwa yafunuliwe katika siku ya mwisho kabla tu ya ile baragumu ya mwisho. Katika, katika mwisho wa ujumbe wa wakati wa mwisho wa kanisa. Hiyo ni kweli. Kama unataka kusoma jambo hilo sasa, unaweza kufungua wewe. Niliwarejesha wakati huu jana usiku mara tatu, Ufunuo kumi moja saba. Unaona, na katika siku za kupiga baragumu ya ujumbe wa malaika wa saba, siri ya Mungu itafunuliwa na kumalizika, na kuna jambo moja tu lililosalia. Wakati kitabu hiki chenye muhuri saba kitakapokwisha kufunguliwa, basi siri yote ya Mungu. Mbona tumeingilia kuichunguza hiyo kwa miaka mingi na kulingana na Maandiko, basi sisi, hapakuwapo na njia ya kuifahamu mpaka siku ya leo, kwa sababu ilikuwa imefichwa tumeona mfano wake jinsi lilivyoonyeshwa kwa mfano, bali haingeweza kufunuliwa kwa usahihi mpaka siku ya mwisho. Unaona sasa, basi hatuna budi kuwa hapo kwenye kwenye wakati wa mwisho sasa. Remember, don't, kumbukeni don't forget, msi na msisahau sasa ya kwamba yeye hafanyi lolote mpaka awafunulie. Wala msisahau pia ya kwamba yeye hufanya jambo hilo katika njia iliyo rahisi hivi kwamba wenye elimu na wenye maarifa wanalikosa. Sasa, kama mkitaka kuandika jambo hilo hilo, ni Matayo 11:25, hadi 26 pia kumbukeni, yeye hafanyi neno lolote mpaka awafunulie. Naye ulifunua kwa jinsi ambavyo kwamba watu wenye akili, wenye elimu linawapita. Kumbukeni kitu ulimwengu ulichotamani ilikuwa ni maarifa, badala ya neno, wakati dhambi ya kwanza ilipofanya, ilichofanya Msisahau jambo hilo sasa. Oh, lo, jinsi tunavyopaswa kuwa watu wenye shukurani kuwazia jambo hilo sasa. Angalieni tu mambo yanayotendeka, angalieni mambo ambayo yeye ametwambia, angalieni hapa maskanini, ninyi watu ambao tulikuulia hapa sasa nitawaomba ni wanaorekodi nini, vema, endeleeni yanaseni. Lakini angalieni, nitasema tu jambo hili kwa watu wa hapa maskanini, ninyi ambao mmekuwa hapa. Ninamwagiza yeyote wenu katika jina la Bwana Yesu kunyooshea kidole chako jambo mojawapo kati ya mamia ya mambo ambayo yamesemwa kabla hayajatimia na mseme hayakutimia. Niambieni wakati mmoja ya kwamba hapa jukwani, huko nje, popote pale ilipokuwa ambapo yeye ya aliwahi kunena jambo lolote ambalo alikutimia vivyo hivyo, vivyo, kikamilifu kabisa. Ha, vipi? Je, mawazo ya mwanadamu yangeweza kuwa namna hiyo? Hasha! wakati yeye alipotokea kule chini mtoni miaka thelathini na mitatu iliyopita ifikapo Juni hii ijayo katika Namna ya nuru. Ninyi watu wa zamani mnakumbuka ya kwamba niliwaambia tangu nilipokuwa mvulana mdogo, sauti ile na nuru ile na watu walidhania kidogo nimerukwa, lakini bila shaka, labda ningaliwazia jambo lile lile kama ni mtu fulani amesema jambo hilo, lakini sasa haiwapasi kushangazwa nalo. Sasa na kanisa alijashangaa tangu mwaka wa 1933 kule chini mtoni, siku ile ambako nilikuwa nikibatiza mamia ya watu, ninakumbuka ule mvulana wa mara alichoniambia alisema, unaenda kuwatumbukiza hao watu bili maskini Jimi mara hapa chini. Nafikiri amekufa sasa, nafikiri aliuawa mahali fulani huko, mwanamke fulani alimpiga risasi. Lakini yeye yeye aliniuliza unaenda zako kuwatumbukiza watu hao majini? Nikasema, la, bwana, ninaenda kuwabatiza katika jina la Bwana wetu Yesu Kristo na kulikuwa na mwanamke aliyekuwa akienda pamoja na kundi hilo, akamwambia mwanamke mwingine, akasema, akatoa tamshi kitu fulani juu ya jambo hilo, akasema, vema, nisingejali kutumbukizwa. Akasema, hilo ni sawa, sijali mini. Nikasema, rudi na ukatubu, usaili kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Unaona, ili si jambo la kuchezea, ni injili ya Kristo iliyofunuliwa kwa agizo neno ni nini tu sasa. Kama unasema upuuzi na ujinga, ungeliweza kuliweka mahali pengine, lakini kumbuka, imeahidiwa katika neno ya kwamba jambo hili lingetukia na vile vile hasa ingelikuwa na ndilo, ili hapa ndipo chini kule, siku hiyo, wakati walipokuwa wamesimama kando ya mto na malaika wa Bwana ambaye niliwaambia ya kwa kwamba ilionekana kama nyo, nyota ama kitu fulani kwa mbali, kisha akakaribia na nikawaambia jinsi ile nuru ya zumaridi ilivyoonekana, na ikawa hiyo hapo inakuja moja kwa moja hapo mtoni nilipokuwa nikibatiza ambapo wafanyabiashara hapa mjijini walisema hiyo ilikuwa na maana gani? Nikasema hiyo haikuwa ni kwa ajili yangu, hiyo ilikuwa ni kwa ajili yenu. Mimi ninaamini, unaona, hiyo ilikuwa ni kwa ajili yenu kwamba Mungu Alifanya jambo hilo kuwajulisha kwamba ninawaambia yaliyo kweli, kwa vile nilikuwa ninaonekana ni mtoto kivulana, na nikiwa na umri wa miaka kama ishirini na mmoja, wao wao wa, hawangeweza wa, kuamini jambo hilo. Unaona, kwa sababu ni jambo la kiwango cha juu sana kwa mtoto mdogo. Halafu nilikuwa nikifikiria Ndugu Robasoni hapa, mmoja wa wadhamini wetu, nilimwona hapa dakika chache zilizopita. Alikuwa akiniambia juzi juzi kuhusu tulipokuwa Houston, wakati ile picha pale ilipopigwa mnayoiona, nami nilikuwa kwenye yale mahojiano e, nilikuwa nimeanza kusema jambo fulani kuhusu hiyo. Juzi juzi usiku, ndugu Roy alikuwa ndiye pekee pamoja na mtu mmoja mwingine zaidi, alikuwa ndiye mtu pekee katika kundi aliyekuwa na kinasa sauti kilikuwa ni kimoja cha ja vile vina sasauti vya kale vya waya. Ninamwona ndugu Robertson sasa pamoja na mkewe. Kwa hiyo na na huyu bibi Robertson alikuwa mgonjwa. Ndugu Roy alikuwa askari mzoefu wa vita wa siku nyingi, na miguu yake alilipuliwa nao, wakamweka sehemu fulani huko afe. Yeye alikuwa afisa katika, katika jeshi na bunduki eh, ya Kijerumani ya nane, nane ili ili ilikipiga kifaru hiki ambamo alikuwa na karibu imuue mtu huyo na kumpasua vipande vipande wakamtoa nje afie huko kwa muda mrefu, nao walisema hangeweza kutembea hata kidogo, kwa sababu miguu yote miwili ilikuwa imekatwa mishipa yake ya fahamu na kadhalika. Jamani, yeye karibu anaweza kunishinda katika kutembea. Lakini ilikuwa ni kitu gani? Kulikuwa na kitu fulani alichoona, ndipo kaenda Houston, naye alikuwa akiniambia juu ya mkewe na ndugu Robertson ana ana waya atauunganisha kwenye kinasa sauti, na baada ya ibada hapa kuisha vema, atawafungulieni nyote hiyo kanda na tumaini, na kwenye kile kinasa sauti cha kale cha waya pale amenasa ibada zangu zilizofanyika Houston na e, halafu basi mkewe yeye alisema anazo pale. Wala yeye hakutambua jambo hilo mpaka hivi majuzi. Mama huyu alikuwa lo, alikuwa na huzuni sana, alikuwa mgonjwa, naye alitaka kuingia kwenye mstari wa maombi wao hawakunijua mimi hata kidogo, nami sijawahi kuwaona maishani mwangu. Kwa hiyo eh, alikuwa amesimama karibu na di, dirisha siku hiyo akiangalia nje, akiwa na moyo mzito sana, unajua na amefadhaika, na akitamani sana apate kadi ya maombi ili aingie mstarini. Na ilitukia kwamba usiku huo akaingia kwenye mstari wa maombi ama usiku uliofuata ama kitu kama hicho, ninaamini usiku huo huo ndipo akaingia mstarini, na wakati alipokuja jukwani Roho Mtakatifu akamwambia, akasema sasa wewe hutoki hapa, umetoka katika mji unaoitwa New Albany. Kisha akasema ulikuwa umeketi karibu na dirisha, leo ukiangalia nje huku, umefadhaika sana kuhusu kupata kadi ya maombi. Hayo hapo kwenye kanda, miaka mingi iliyopita. Na ndipo wakati mkutano ulipokuwa unaanza, wakati Roma mtakatifu alipokuwa pale, huo ulikuwa ndio mkutano wa kwanza. Tulikuwa tu na watu kama elfu tatu ndipo tukafikia kwenye elfu nane halafu ikaendelea ikafika kwenye kama elfu thelathini Kwa hiyo basi, katika nini, nilipokuwa nikizungumza kwenye nini, mmoja wa mikutano ya kwanza kabisa, nikasema, sijui ni kwa nini ninasema jambo hili sasa, yako kwenye kanda, lakini ni tuna huu utakuwa mmoja wa nyakati zilizo muhimu sana maishani mwangu jambo fulani litatukia katika mkutano huu ambalo litakuwa kubwa sana kuliko lile ambalo mtu yeyote ameshawahi kuona huko nyuma. Na ilikuwa tu yapata siku nane ama tisa siku kumi baada ya jambo hilo, wakati malaika wa Bwana alipotokea mbele ya watu kama elfu thelathini na akashuka na picha ikapigwa, ndiyo ile iliyoko kule sasa hivi ambayo imeakimilishwa huko Washington DC kama kiumbe chenye uwai pekee cha kimbinguni kilichopata kupigwa picha ulimwenguni. Ndipo nilizungumzia juu ya mwajua kusema, ya kwamba wakati mwingine, chini ya upambanuzi, nasema mtu fulani ametiwa uvuli wa mauti, kuna kifuniko cheusi cha uvuli, watu fulani wanakaribia kufa. Alafu hapa ha, katika painisi ya mashariki ama painisi ya kusini, ninaamini ndio huko. Wakati nilipokuwa tu kule kwenye mkutano wa mwisho mama mmoja, msichana ameketi pale, na kitu fulani kikamwambia piga picha ya jambo hilo upesi sana, wakati nilipokuwa nikizungumza na mama mmoja, na hapo ikatokea. Nafikiri itakuwa kwenye ubao wa matangazo, imekuwa hapo kwa muda kidogo wa kutosha. Kuna hicho kivuli cheusi kinachoning'inia juu ya bibi huyo. Mwanamke huyo akapiga picha nyingine, mara tu Roho Mtakatifu alipotangaza jambo hilo, kilikuwa kimeondoka. Kasema utapona, Bwana amekuponya, kansa imeondoka. na basi, hivyo ndivyo ilivyokuwa, naye aliponywa. Unaona haya, basi unaona inaonyesha tu ya kwamba Mungu anajua ni saa ngapi ya mchana, sisi hatujui, inatupasa tu kumtii. Sasa tunaweza kuendelea tu kuzungumza, lakini hebu na tuende chini hapa sasa kwa dakika mmoja tu, na tuguse muhuri huu wa nyuma, ili kwamba tuweze kuunganisha huu pamoja nao. Sasa ni marudio tu kwa muda mcha, muda kidogo, ule ule mwingine, muhuri wa kwanza. Tunaona katika kule kuvunjwa kwa muhuri wa kwanza, shetani ana mtu mm, maalumu, mtu wa dini. Je, umewahi kumchunguza huyo mpanda farasi mweupe ambaye wao ilikuwa ikidhaniwe kwamba huyo alikuwa lile kanisa la mwanzoni likipiga hatua. Oh, lakini lo, jamani, jambo hilo limefundishwa katika miaka mingi iliyopita, lakini lisingeweza kuwa hivyo. Angalia tu wakati hiyo mingine, wakati tutakapofungu fungamanisha hiyo mingine pamoja, ndipo ulione lilivyo, unaona sasa wala sijui vile hiyo mingine itakavyokuwa bado, lakini ninajua haina budi ije ingie na kupatana vizuri kabisa, kwa maana ni kweli, ni kweli, hiyo ni serikali ya kidini ya Roma hasa. Hawa watu wanaodhani kwamba Wayahudi ndiyo mpinga Kristo kwa kweli wameenda nje ya mstari kwa maili milioni moja. Kama usifikiria kwamba Wayahudi ndiyo mpinga Kristo, macho yao yalipofushwa makusudi ili kwamba tupate njia ya kuingia ikitupa sisi wakati wa kutubu. Lakini mpinga Kristo ni mataifa kweli kabisa. Ni mtu fulani mwigizaji wa kweli mpinga dhidi. Sasa, huyu mtu maalumu sana lo, now, jinsi alivyofanyika mtu mkuu na na hatimaye akatawazwa, na halafu baada ya kutawazwa akavikwa taji, na sasa yeye baada ya hayo aliabudiwa badala ya Mungu now, Sasa angalia kabla ya jambo hilo kupata kutukia, ninataka kuwaulizeni jambo fulani huyo alikuwa ni nani? oh, ni kitu gani kilichokuwa juu ya Paulo katika Watesalonike mbili tatu kilichosema mtu huyo angekuja? Kwa nini mtu huyo akaangalia kupitia katika wakati mzima na kuona jambo hilo yeye? Yeah, alikuwa ni nabii wa Mungu hakika, ilikuwa? Ro, wazi. Kwa nini ilikuwa, alisema roho anena waziwazi ya kwamba nyakati za mwisho watu watajitenga na imani na wangesikiliza nini? Zidanganyazo. Unajua kudanganya ni nini? Roho idanganyayo kanisani, yaani mkasisi, roho zidanganyazo za makasisi, matendo ya mashetani, unafiki kanisani wakaidi wenye kujivuna elimu, unaona, werevu wenye akili wenye mfano wa utaua, wanaenda tu wanasema, vema, sisi ni Wakristo, yatupasa kwenda kanisani wenye mfano wa utauwa lakini wakikana mafunuo nguvu za kutenda kazi kwa Roho, hao nao ujiepushe nao. Unaona, sasa angalia, yeye alisema, kwa maana katika hao wamo wale wajingizao katika nyumba za watu na watawachukua mateka wanawake wajinga. Hiyo haimaanishi wanawake wenye Roho Mtakatifu, wanawake wajinga waliochukuliwa na tamaa za namna nyingi tamaa za namna nyingi. Wao wanapenda tu kuingia katika kila kitu kidogo wanachoweza kuingia ndani yake, na kila namna ya mashirika, na kuishi vyovyote wapendavyo, na bado tunaenda kanisani, sisi ni watu wazuri tu kama mtu yeyote yule, madansi, karamu, kukata nywele zao, kujipodoa, kuvaa chochote watakacho. Hata hivyo, sisi sisi sisi ni Wapentekoste, sisi sisi sisi sisi sisi ni wazuri tu kama mtu mwingine yote. Lo, kazi zako mwenyewe zinakutambulisha. Angalia, lakini alisema watu walioharibika akili zao kuhusu ile kweli. Kweli ni nini? neno ambalo ni Kristo kuhusu ile kweli. Lo, unafanya wewe, wewe ni mkandamizaji wanawake, wewe ni Mtukia kia wanawake, wewe unafanya hii lilile. La bwana, hiyo right. si kweli huo a... ni u... uongo. Mimi si wachukii wanawake not... la bwana were... wao ni dada zangu kama wao ni dada, lakini jambo ninalo nini? Upendo usaiisha. kama usaiishi, si upendo. kama usaiisha, basi. kama ni upendo ni, ni, ni, ni upendo wa fileo wala si wa agape kweli. Nitakwambia wao wanaweza kuwa na upendo kidogo wa fileo kwa ajili ya mama fulani ni mwenye sura nzuri, lakini upendo wa agape ni jambo lingine. Huo ni upendo unaonyoosha jambo hilo na kukutana na Mungu huko mahali fulani tunakoweza tuna kuishi milele. Unaona, mimi sikumanisha jambo hilo, labda kwa jinsi vile lilivyosikika li li lakini nina, nini mnajua yale ninatumaini nina mnafahamu vema sasa. Lakini kumbukeni, alisema kama vile Yane na Yamre walivyopingana na Musa, vivyo hivyo na hawa watapingana, lakini upumbavu wao ulidhihirika mara moja kwa nini? Wakati Musa alipoagizwa kufanya jambo fulani lililoonekana ni la kimapinduzi sana, lakini alishuka akaenda kule, mwaminifu tu kama alivyoweza kuwa, ndipo Mungu akamwambia achukue hii fimbo hii na kuitupa chini na, na ingegeuka iwe nyoka. Ndipo yeye akafanya jambo hilo kumwonyesha jambo ambalo lingetukia na mbele ya Farao alisimama pale kama vile tu Mungu alivyokuwa amemwagiza, na akatupa chini ile fimbo yake, ndipo ikageuka kuwa nyoka na hapana shaka Farao alisema hila rahisi ya kichawi. Ndipo anaondoka kwenda na kuwaleta Yane na Yambre wake akasema, tunaweza kufanya mambo hayo sisi pia. Ndipo akatupa ile fimbo chini, nazo zikaonyoka. Sasa musa angefanya nini? Ilikuwa ni kitu gani? Ilikuwa ni kuonyesha ya kwamba kila kitu halisi cha Mungu, Ibilisi ana igizo lake wao wanaiga ili kuwaondosha watu njiani. Musa alifanya nini? Ati aseme vema, nadhani nilifanya kosa, afadhali ni rudi? Yeye yeah, alisimama kimya tu, kwa kuwa alikuwa ametekeleza agizo lake kikamilifu. Halafu muda si muda, unajua nyoka wa Musa kamula yule mwingine. Unaona, uliwahi kuwazia kilichompata huyo nyoka mwingine Alienda wapi? Musa alitwaa ile fimbo akaondoka na akaenda nayo, alifanya miujiza nayo, na huyo nyoka alikuwa ndani ya fimbo hii nyingine. Unaona, hiyo ni ajabu, sivyo? Naam, bwana. <laughs> Sasa Mpinga Kristo anaonekana waziwazi kidogo kidogo, right. right. Nataka mwone jambo hili sasa, mnaposikia now, sasa kwa marafiki wangu wa Katoliki, hebu ketini tu kimya kwa dakika moja, na sasa, na ndipo tutaona ambapo Waprotestanti, mahali tulipo sisi sote. Unaona, angalia lile kanisa la kwanza. Wakati kanisa Katoliki linaposema ya kwamba wao walikuwa ndio wa kwanza, kanisa la awali, wao wanasema kweli kabisa, walikuwa wa kwanza, walianzia Pentekoste. Hapo ndipo kanisa Katoliki lilipoanzia sasa wakati mmoja ilikuwa ni vigumu kwangu kuamini jambo hilo mpaka niliposoma historia nami nikaona kwamba ilikuwa ni kweli walianzia Pentekoste lakini walianza kuondoka mahali walipokuwa nanyi unaona mahali walipo na kama wa Pentecost wakiondoka mahali walipo kwa kasi wanayoondoka nayo sasa haitahitaji kwenda miaka elfu mbili katika miaka mia moja tangu sasa watakuwa mbali sana kuliko kanisa katoliki lilivyo hiyo ni kweli, lakini hebu angalia jinsi huyu mpanda farasi mweupe sasa. Hebu tuliwekee msingi jambo hili kidogo, mpaka tutakapofikia muhuri huu. Sasa angalia mpanda farasi mweupe, wakati alipotoka yeye. Yeye anatumika katika hatua tatu. Ibilisi, kama nilivyowadhibitishia usiku wa juzi, yuko katika utatu kama tu Mungu alivyo, lakini Ibilisi yeye yule wakati wote katika hatua tatu. Angalia hatua zake. Katika hatua ya kwanza yeye aliingia. Roho Mtakatifu alishuka na watu walikuwa na kila kitu shirika, na Roho wa Mungu alikuwa juu yao na mitume wakaenda nyumba kwa nyumba wakimega mkate pamoja na watu na kulikuwa na ishara kubwa na maajabu yaliyofanywa na na halafu muda si muda, unajua shetani alianza kusababisha kutokee manung'uniko. Basi baada ya kitabu kidogo hawa watumwa na maskini wa nchi waliompokea roho mtakatifu walienda mahali mbalimbali wakishuhudia, wakawashuhudia bwana zao, na muda si muda kukaanza kuja lo, kama vile makapteni wa jeshi na na watu mbalimbali waheshimiwa wakaanza kuona ushujaa na miujiza na ishara ambazo watu hawa walifanya, kwa hiyo Wakakubali Ukristo. Vema, basi, unaona wakati alipoukubali Ukristo na wakaenda kule mahali wanapokutana katika ukumbi mdogo uliochakaa wenye giza mchafu, na huku wakipiga makofi na kupiga makelele na kunena kwa lugha na kupata jumbe e, mbona yeye hangeweza kabisa kupeleka mambo hayo kwa mshirika mwe, mwenzake, ama yeyote yule katika biashara yake? Yeye hangeamini jambo hilo kamwe, vile ilivyokuwa asha So kwa hiyo hanabudi kulipamba. Kwa hiyo wakaanza kukutana, na wakaanza kufikiria sasa, tutatengeneza kitu fulani tofauti kidogo. na Yesu, mara tu pale pale kwenye wakati wa kwanza wa kanisa, yeye aliwaambia katika sura ya pili ya Ufunuo, hapa nina neno moja juu yenu kwa sababu ya, ya matendo ya wa Nikolai nikao kushinda wafuasi. Kwa maneno mengine, wanataka kufanya badala ya kila mtu kuwa ndiye yeye wa wanataka kumfanya mtu fulani mtakatifu, walitaka kufanya namna fulani ya, walitaka kulifananisha na upagani kule walikotoka nao, hatimaye wakafanya jambo hilo. Sasa angalia kwanza, Unikolai, Unikolai ulihitwa katika Biblia upinga Kristo, kwa maana ulikuwa ni kinyume cha fundisho la asili la Kristo na mitume. Sitaki kutaja jina la mtu huyu, yeye ni mtu mashuhuri. Lakini nilikuwapo kwenye mkutano wake hapa miaka michache iliyopita, naye alijua nilikuwa niko hapo, kwa maana nilikuwa nimempa mkono. Naye alisema lo, unajua, tuna wale siku hizi wanaowaita wa Pentekoste. Naye akasema wao wao wanategemea kitabu cha Matendo. Basi akasema unaona, Matendo ilikuwa ni fremu tu ya kanisa. Ungeweza kuwazia mtu ambaye amekwisha kuisoma Biblia mzee dari na amesoma Biblia jinsi mtu huyu alivyofanya, alafu angetoa tamshi kama hilo. Ilisikika nini, nini? hata hata alisikiki kama ni Roho Mtakatifu. Vema, hayupaswi kuwa ni fremu popote pale, kwa sababu mtu yeyote aliye na ufahamu wa kawaida angejua ya kwamba matendo ya mitume hai, hakikuwa ni matendo ya mitume, kilikuwa ni matendo ya, ya Roho Mtakatifu ndani ya mitume. Hivi hamjui jinsi tulivyolinganisha jambo hilo kwenye nyakati za kanisa? Hao wenye uhai wa kiketi pale wakililinda lile sanduku la agano pale. Matayo, Marko, Luka na Yohana wamesimama pale wakilinda hilo ilo, na ndani mle ndivyo ilivyotendeka, kama matokeo ya maandishi ya Matayo, Marko, Luka na Yohana. The... hicho ndicho ule mti ulichochipusha, right tawi lake la kwanza right, the... na hivyo ndivyo ilivyotendeka. Na kama mti huo ukipata kuchipusha tawi lingine, wao wataandika kitabu kingine cha matendo nyuma yake, maana unaona uwayule ule hauna budi kuwa katika jambo lile lile. Kwa hiyo sasa siku hizi tunapoangalia kwenye makanisa yetu ya kimadhehebu, ya kimethodisti, ya kibaptisti, ya kipresbiteri, ya, ya, ya, ya, ya kiluteri, kanisa la Kristo linavyoitwa na wapentekoste na kadhalika, tunaona wapi jambo hilo? Ulioni. Nitakubali kwamba wapentekoste ndiyo walio na jambo lililo karibu sana nalo waliopo, kwa maana wao wako hapa juu. Katika wakati wa kanisa la Laodikia, wao walikuwa na kweli na wakaikataa, wakawa vuguvugu vugu. Nayo ndipo Mungu akawatapika kutoka katika kinywa chake. Hiyo ni kulingana na maandiko kabisa. Huwezi kuyafanya hayo maandiko yaseme uongo, uwongo. Unaona, yatakuwa ya kweli daima. Usijaribu kunini, jambo pekee usijaribu kupatanisha mawazo yako kwenye, ama maandiko, kwenye mawazo, kwenye wazo lako, lakini jipatanishe wewe mwenyewe na maandiko. Hivyo ndivyo basi unavyoambatana na Mungu. Haidhuru itakubidi kupunguza kiasi gani ama kuweka kando, jipatanishe na hilo. Unaona, angalia kile alichofanya wakati aliposhuka mara ya kwanza vema. Kama Mungu alitenda namna hiyo mara ya kwanza, hana budi kutenda namna hiyo mara ya pili. Ana budi kutenda namna hiyo hiyo kila wakati au alitenda vibaya mara ya kwanza. Unaona sisi kama wanadamu tunaweza kukosea, Mungu hawezi. Uamuzi wa kwanza wa Mungu ni mkamilifu na jinsi alivyochagua kufanya mambo, hakuwezi kuwa na njia nyingine. Njia bora zaidi. Yeye hawezi kuifanya bora zaidi kwa sababu ni kamilifu kwanza. Kama si kamilifu, basi yeye si asiye na kikomo, na kama yeye hana kikomo, basi yeye ni anayejua yote, na kama anajua yote, basi yeye ana nguvu zote. Amina. Hanabudi kuwa namna hiyo apate kuwa Mungu. Unaona, kwa hiyo huu uwezi kusema sasa yeye amejifunza zaidi. Hakujifunza zaidi, yeye ndiye ile, yeye ndiye chemichemi yenyewe ya hekima yote. Unaona, hekima yetu hapa inatokana na shetani, tulirithi kutoka Edeni mahali tulipobadilisha imani kwa maarifa. Hawa alifanya jambo hilo. Sasa kwanza, yeye aliitwa mpinga Kristo. Hatua ya pili alihitwa nabii wa uongo. Kwa maana roho huyo miongoni mwa watu alifanyika mwili. Nakumbuka yule mpanda farasi mweupe. Sasa hakuwa na taji wakati alipoanza, lakini baadaye yeye angeninii, alipewa taji. Kwa nini? Alikuwa ni roho ya Unikolai kwanza, na baadaye akafanyika mwili katika mwanadamu, na alafu akavikwa taji na akapokea kiti cha enzi na kuvikwa taji, na ndipo akatumika namna hiyo kwa muda mrefu kama tutakavyoona tunaponinii, miuri inapovunjwa na alafu tunaona baada ya muda huo mrefu shetani alifukuzwa kutoka mbinguni, na ndipo akashuka kulingana na maandiko na kujitawaza mwenyewe, wazia tu, akajifanyia kiti cha enzi mwenyewe katika mtu huyo, ndipo akawa mnyama hmm. Naye alikuwa na mamlaka, mamlaka kuu sana, kama vile alivyofanya miujiza yote na kila kitu uh, ambayo ambayo, ama mauaji na vita vya umwagaji damu na kila kitu ambacho, ambacho Rumi ingeweza kutunga vema, aliua kwa adhabu katili ya Kirumi. ninitu lo, jinsi tungeweza kuyavunjavunja baadhi ya maandiko hapa. Kumbukeni Yesu Kristo alikufa chini ya adhabu ya Rumi, adhabu ya kifo. Ujumbe nilio nao moyoni mwangu kuhubiri hapa kwenye mkutano huu mwingine ujao kwenye Ijumaa kuu la siri, unakabiliana na mambo matatu manne. Unaona hapo, wao wakamsulubisha yeye hapo mahali patakatifu sana pakidini sana ulimwenguni, palikuwa ni Yerusalemu wao watu wanaodhaniwa kwamba ndio walio watakatifu sana ulimwenguni, Wayahudi. Hapo wao wanamsulubisha adhabu katili sana ambayo Rumi ingeweza kutoa, kumsulubisha yeye. Nini, mtu mkuu sana aliyewahi kuishi, hapo wao wakamsulubisha yeye. Lo, jamani, Mungu anisaidie kutikisa kwenye lile kundi la wafanyabiashara mpaka waweze kuona mahali wanaposimama. Vema, sasa si kwamba nataka ni tofautiane, si kwamba nataka ni udhi mtu, lakini nilitikisa hilo mpaka hao ndugu waweze kuona ya kwamba watu wao mashuhuri na mababa watakatifu na mambo wanayoandika kwenye gazeti hili la wafanyabiashara ni upuuzi. Wakristo hawapaswi kumwita mtu yeyote baba. Wanaanza jambo hilo, nimejaribu kuwasaidia katika kila jambo ninaloweza kufanya. Unaona sasa mahali kanda hii inakokwenda. Kwa hiyo nimemaliza, kweli, sitahusika na uhusiano wowote na jambo hilo. Vema, kwanza kumbukeni Kristo kwanza. Kama une unikolai wakati wa unikolai uliomba nini? waliomba watoke kwenye kundi hilo la watu wanaopiga makelele na kupiga makofi na kuonekana kama aibu, kama walivyofanya Pentekoste, kutenda kama walevi wakiyumbayumba katika roho na kadhalika. Hawakutaka upuuzi kama huo, walisema walikuwa wamelewa. Na wakati hao watu mashuhuri, sikilizeni, msikose jambo hili. Linaweza kusikika la kiwazimu kwenu, lakini ni kweli Wakati watu ma mashuhuri walipoanza kuingia hawangeweza kulikubali jambo hilo. Kile kinachomfanya Mungu kuwa mkubwa ni kwa sababu yeye ni mkubwa kutosha kujidhili. Hicho ndicho kinachomfanya kuwa mkubwa. Hakuna kilicho kikubwa kumzidi naye. Alijishusha chini sana, ambavyo mtu yeyote asingeweza kushuka, mwanadamu yeyote aliwahi kushuka. Yeye alikuwa mfalme wa mbinguni, naye akaja kwenye kwenye mji ulio mdogo sana duniani, Yeriko, naye akashuka chini sana hata mtu aliye mfupi sana mjini alimpasa kuangalia chini apate kumwona. Yeye hiyo ni kweli, Zakayo, hiyo ni kweli. Aliitwa jina baya kuliko yote mwanadamu yeyote anaweza kuitwa: mchawi, pepo, Belizebuli. Hivyo ndivyo ulimwengu ulivyomdhania. Alikufa kifo cha kikatili kupita vyote, hakuwa na mahali pa kulaza kichwa chake, ali Tupwa nje na kila madhehebu, lakini wakati Mungu alipomwinua juu sana hata inambidi kuangalia chini apate kuona mbinguni. Unaona jinsi Mungu katika unyenyekevu, unaona, naye akampa jina lililo kuu sana, hata jamaa yote ya mbinguni inaitwa kwa jina lake, na kila jamaa ya du duniani jamaa yote ya duniani inaitwa Yesu, jamaa zote za mbinguni zinaitwa Yesu. Na jina kuu sana hivi kwamba kila goti litapigwa na kila ulimi utakiri kwake kuwa yeye ni Bwana, aidha hapa ama kuzimu. Kuzimu kutalipigia goti, kila kitu kingine chote kitaliinamia. Unaona, lakini kwanza ilikuwa ni unyenyekevu, ndipo likawa kuu. Unaona, acha Mungu atukuze yeye yeah. Ajidhilie, Mungu atamkweza. Unaona, sasa tunaona hii roho ya nikao ilitaka maarifa, ina akili zaidi, ilibidi ilijadili kama ilivyokuwa katika Edeni kujadili dhidi ya neno la Mungu kwa hekima, nalo kanisa likashawishika kwa jambo hilo. Ilikuwa ni nini? Sasa hebu natuseme Tulichukue kanisa hili hapa na tuchukue kundi la watu kama tulivyo sisi, kama hukuwa umejazwa kabisa roho. Na hebu natuchukue tuseme, sasa uh, sina kintu dhidi ya meya wa mji wetu. Sidani kama ninamjua bwana Botof. Je, yeye angali ni meya ya bwana Botof? Unaona si nini, bwana Botof ni rafiki wangu mzuri, unaona lakini tuseme mewa mji na jeshi lote la polisi na na majemedari wote, nao nao wote waje hapa, muda si muda, mnajua kama wana kitu kidogo tu kichwani mwao, na kuanza kuzungumza na halmashauri na watu wa hapa karibu na kusema sasa, mnajua nini, jambo hili linapaswa kuwa tofauti. Kama ninyi hamjajazwa Roho na muwe na mtu aliyejazwa na Roho kabisa nyuma ya mimbara, muda si muda, unajua mtakuwa mnakubaliana na hoja zao, labda si kizazi hiki labda katika kizazi kijacho, na hivyo ndivyo ilivyoanza kuingia. Wow, unaona kwa nini wao walikuwa wakisema, angalia hapa, ni jambo zuri ninyi mngesikiliza. Tuseme mtu aje hapa ambaye angeweza kusema, kanisa hili ni dogo sana, hebu natujenge kanisa kubwa, nitawajengeni moja hapa, ni litagharimu kiasi fulani cha fedha, dola nusu milioni, litajengwa pale Nitatangaza jambo hilo kwenye redio. Wakifanya jambo hilo, basi wamewapata mara tisa ya kumi. Mnajua mmoja wa watu wa aina hiyo, muda si muda, mnajua, basi kama akifanya jambo hilo, yeye anaendeleza mambo kwa manufaa yake. Hamwezi kusema kitu kwa sababu ndugu John Doe kule nyuma, yeye ndiye anelidhamini kanisa hili, unaona? na halafu mnampata maskini Riki kutoka seminari fulani, anajua mengi juu ya Mungu kama motentoti ajuavyo juu ya shujaa wa Kimisri, naye atakuja apo na kukubaliana na matakwa ya jamaa huyo, kwa sababu yeye humnunulia gari jipya wakati wote, anampa nafasi ya kuwa na gari la kuendesha huku na huko, na anamnunulia hiki kile na kinginecho. Sasa hivyo ndivyo hasa jambo hilo lilivyoanza kweli. Angalia maarifa na akili wao, wakasema sasa, angalieni hapa, si ni jambo zuri tu, sasa ni uh, wanawake we, wetu inaleta tofauti gani jinsi wanavyotengeneza nywele zao? Lakini Biblia inasema tofauti ipo. Chukua tu jambo hilo moja, mbali na mamia ya mengine, unaona tofauti ipo. Mungu alisema kuna tofauti, kwa hiyo ni tofauti to. Lakini unaona kama wakianza jambo hilo na halmashauri ya wadhamini na mashemasi na kila kitu, muda si muda, unajua mchungaji aidha ataingia ama atatoka <laughs> hivyo tu. Unaona, watu ndiyo waliopiga kura vema. Sasa angalia, ya roho huyo alianza kutenda kazi na kanisa ambalo liko namna hiyo, ambalo lililo na watu wengi mashuhuri sana ndani yake, mambo mengi sana makubwa na pesa nyingi sana zilizoanza, mpaka baada ya kitambo kidogo wakasikiliza jambo ilona ku shawishika na jambo hilo, kinyaa cha Ibilisi. Na hilo ndilo jambo lenyewe hasa ambalo hawa alitenda katika bustani ya Edeni. Sasa mnasikia jambo hilo? Hiyo ni kweli. Angalia mwanamke wa kawaida, bibi harusi wa Adamu, kabla yeye hajamjia kama mke, alishawishiwa na njama za shetani dhidi ya neno la Mungu kwa kulioji hilo Kabla Adamu hajaishi na Hawa kama mkewe, shetani alimtangulia kwenye jambo hilo. Hiyo ni kweli. Mlisikia mti wa bibi harusi niliyohubiri, huo unanena habari zake. Unaona vema. Sasa angalia hapo, Hawa alianguka kwa ajili ya kutoa hoja. Sasa yeye, shetani alijaribu kulijadili, akasema lakini bwana alisema Akasema, loo, unajua, lakini kweli Bwana hatafanya jambo hilo. Unaona, wewe unahitaji kuwa na maarifa, unahitaji kujua jambo fulani. Mbona wewe si kitu, ila mtoto aliye bubu? Unaona, unapaswa kujua jambo fulani. Kama huyo si shetani! Lo, jamani, kama huyo si mmoja wa hawa wa kisasa. Unaona, loo, wao ni kundi la watakatifu wanaojiviringisha tu. Usiwajali, unaona, usiende, unaona. Sasa bibi harusi wa kawaida na wa kwanza wa jamii ya binadamu, kabla mumewe haja mjia, alianguka kutoka kwenye neema kwa kusikiliza uongo wa Shetani, baada ya Mungu kumwekea ngome nyuma ya neno lake. Laiti angalikaa nyuma ya neno, hangalianguka. Sasa hayo ni mambo ya kawaida, uone mwanamke wa kawaida. Na laana ilikuwa ni nini? Lile laana halisi la kutoka nyuma ya neno la Mungu. Sasa, kumbuka yeye aliamini kama asilimia tisini na nane yake, lakini inataka tu kuachilia jambo moja tu. Unaona, yeye aliamini mengi sana ya jambo hilo. Lo, bila shaka yeye alisema jambo hili, na shetani angekubali kwamba hilo lilikuwa ni kweli. Kama anaweza tu kukupata kwenye kona moja, hivyo ndivyo tu anavyotaka. Unaona, jambo tu unalopaswa kufanya ni kuitikisa risasi kidogo upande huu na itakosa shabaha. Unaona, ni hivyo tu sasa. Yeye aliamini mengi sana yake, lakini hata hivyo akalikosa sasa, na na matokeo, kwa sababu yeye aliliacha neno kwa sababu ya hoja moja ndogo sana. Vema, tuseme sasa, vipi kuhusu wanawake? Au kwa nini unataka kuzungumza juu ya jambo kama hilo? Hakika lolote la hayo mambo madogo, kuna tofauti gani kama ikiwa ni ushuhuda wa kwanza? Kuna kitu kwake una, una, halina budi kunyoshwa. Tumelidhania hilo katika nyakati saba nzima za kanisa, karibu lakini saa imewadia wakati Mungu analinena. Wala yeye halineni tu, lakini analionyesha na kulithibitisha na kulihakikisha. Hiyo ni kweli. Kama yeye hafanyi hivyo, basi si la Mungu. Hivyo tu Mungu husimama nyuma ya neno lake. Angalia sasa. Sasa mwanamke wa kawaida alisababisha mauti ya kawaida kwa sababu alisikiliza hoja. Kujifanya mwerevu, kujifanya mwerevu, badala ya kukaa nyuma ya neno na kufanya yale aliyoambiwa na Mungu. Alitaka hekima na kuwa na hekima, naye akasikiliza hoja, na na akaipoteza jamii yote ya mwanadamu. Unaona sasa, wakati huu yule mwanamke wa kiroho, bibi harusi wa Kristo, aliyeanza kwenye siku ya Pentekoste na kanisa la mwanzoni la mitume alipoteza the... jambo lile lile kwenye baraza la Nikea, you know the... lii, unajua jambo hilo ni kweli a... na kwenye kwenye baraza la Nikea wakati alipobadilishana na haki zake za kiroho za mzaliwa wa kwanza apate kuchukua makanisa makubwa ya Konstantino na vitu alivyowapa kule, na aliuza haki zake za kimaandiko za mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya lundo la mafundisho ya sharti ya Kiroma. Sasa hilo ni zito kwa Mkatoliki, lakini Waprotestanti wamefanya jambo lile lile na wanawakilishwa katika Bibilia hapa kama binti wa malaya wa kahaba. Hiyo ni kweli kabisa, kila mmoja wao, hakuna udhuru. Lakini kutoka katika hao daima kumekuwako na wachache waliosalia wakati wote, ambao wanafanyiza bibi harusi. Angalia yeye ye, alipoteza haki zake za mzaliwa wa kwanza. Unaona, kabla mume wake hajamfikia unaona kabla ya harusi alipoteza usafi wake na sasa mnakumbuka kule yeye alisema nimeketi kama malkia sina haja ya kitu katika ule wakati wa laodikia pale mimi ni tajiri na nimejitajirisha na kadhalika na lo ulimwengu mzima unaniheshimu mimi ndiye lile kanisa lililo kuu takatifu na kadhalika sisi tuko hivi wakati ule wote mzima naye akasema juu ya kuwa wewe uuchi kipofu mwenye mashaka mnyonge maskini wala ujui good... Hivyo ndivyo hali ilivyo sasa. Kama Roho Mtakatifu alisema, hali ingekuwa namna hiyo katika siku za mwisho, iko hivyo hakuna njia ya kuepuka jambo hilo. Hivyo ndivyo ilivyo sasa. Angalia sasa, wakati alipouza haki zake za mzaliwa wa kwanza huko nyuma, haki yake ya usafi ya neno, alifanya nini? Wakati hawa alipofanya jambo hilo, alipoteza viumbe, viumbe vyote vilianguka chini yake. Sasa angalia, na wakati kanisa lilipofanya jambo hilo, lilipokubali mafundisho ya sharti badala ya roho na neno, nililaani utaratibu wote, utaratibu wote wa kimadhehebu uliopata kuwapo ama utakaopata kuwapo ulilaniwa pamoja nao na kuanguka. Kwa maana hakuna njia nyingine. Unapolikutanisha kundi la watu kufikiria jambo lolote, mmoja ameweka kichwa hivi na mmoja ameweka kichwa vile na mwingine ameweka kichwa hivi, nao wanaweka mambo hayo pamoja na kuyatikisa, na yanapotokea hicho ndicho unachopata. Hivyo ndivyo walivyofanya hasa uko kwenye Baraza la Nikea. Hivyo ndivyo hasa wanavyofanya kwenye la Methodisti, la Presbiteri, kanisa la Kristo na hayo mengine. Na hakuna mtu, haidhuru Mungu anamfunulia nini, una budi kulifundisha jinsi kitambulisho chao, kanuni, kanuni yao isemavyo, la sivyo watakufukuza sasa usiniambie, nimekuwa oh kule. Unaona, nami najua jambo hilo, na hivyo ndivyo ilivyotukia hasa. Kwa hiyo jambo lote limelaniwa. Oh, oh, si ajabu malaika alisema tokeni kwake, enyi watu wangu, msipokee mapigo yake. Oh, kwa sababu yeye atanini, amelaniwa na hana budi kupata lahana ya ghadhabu ya Mungu juu yake. Oh, kwa sababu aliuza usafi wake na haki zake, unaona. Oh, lakini lo, jamani oh, man. Mm. Lakini kumbukeni, tukiona hali hiyo yote, lakini hata hivyo Mungu aliahidi katika Yoeli 2:25, kama ukitaka kuliandika, katika siku za mwisho wakati aliposema, yaliyosazwa na tumutu yaliliwa na madumadu, yaliyosazwa na madumadu yameliwa na nzi nzige, yaliyoliwa na nzige kuendelea mbele tu, mdudu baada ya mdudu alikuwa amekuja na kulila kanisa hilo mpaka hatimaye halikusalia kitu ila kisiki. Angalia, yaliyosazwa na Waroma yameliwa na Waluteri, yaliyosazwa na Waluteri yameliwa na Wamethodisti, na yaliyosazwa na Wamethodisti yameliwa na Wapentekoste yame wa, mnaona mpaka limefikia kwenye kisiki. Na unajua nini? Hebu wachukue hao wadudu hapo ndani, nzige na madumadu na kadhalika, na uwafuatilia katika ki, kitabu na uone ni mdudu yule yule tu katika hatua mbalimbali tu. Shikilia jambo hilo lako hivyo hivyo, na mihuri hii ni wadudu wale wale. Ntaona jambo hilo tutakapolielezea. Kwa hiyo, nitawaambia sasa, ni mdudu yule yule wakati wote. Hao wadudu wanne wanne hapa, na ndio hao hapo, ni kitu kile kile, ni roho yule yule. Yaliosazwa na mmoja huyo mwingine alikula, na yaliosazwa na huyu huyo mwingine alikula, na na hiyo mpaka wakaufikisha kwenye kisiki, lakini Yoweli alisema, nitawarudishia, asema Bwana, miaka yote iliyoliwa na madumadu madu ni kitu gani yeye? yeah, yeah, atafanyaje jambo hilo? Kama lilianza upinga Kristo kwa kupinga mafundisho ya Kristo, ambapo walikubali mafundisho ya sharti badala ya Neno, na kwa miaka kadha wa kadha watengenezaji waliingilia kama ilivyosema Bibilia. Lakini katika siku ya mwisho, katika kupigwa, Ufunuo kumi moja saba, yeye yeah, alisema siri za Mungu zingetimizwa katika siku za mwisho, katika kupigwa kwa baragumu ya malaika wa saba. Malaki nne ilisema ya kwamba yeye angemtuma Elisha kabla ijaja ile siku ya uovu juu ya nchi, wakati atakapoiteketeza kama tanuru, naye angerudisha na, ange na kuwarudisha wa watoto kwenye imani ya baba zao, ile imani asili ya mitume ya Kipentekoste iliahidiwa kurudishwa. Sasa hilo ni dhahiri kama vile maandiko yanavyoweza kulisema. Sasa limeahidiwa, na kama tuko katika siku za mwisho, jambo fulani halina budi kutukia, unaona, na linatukia, nasi tunaliona. Angalia utatu wa Shetani, mtu yule yule akija, amefanyika mwili tu, toka mmoja kwenda kwa mwingine. Hivyo ndivyo wadudu hao walivyofanya, hao wadudu, mmoja kwa mwingine, hasa Unikolai, upinga Kristo wa kiroho, papa, nabii wa uongo, mnyama, ibilisi mwenyewe aliyefanyika mwili hawezi kufanya jambo hilo. Sasa weka jambo hilo ni yani mwako. Sasa unapofuatilia jambo hili, utaona wapanda farasi hawa wakija moja kwa moja kwenye jambo hilo. Unaona, ninakuwekea picha hapa. Kama nilikuwa nimeichora kwenye ubao, ungaliweza kufahamu vizuri zaidi. Unaona, nina angalia kwanza sasa, kumbuka jambo hili. Jambo la kwanza alilo yeye ni roho wa mpinga Kristo. Yohana alisema hivyo, enyi watoto wadogo, roho ya mpinga Kristo tayari inatenda kazi katika wana wa kuasi. Unaona jambo hilo lilikuwa limeanza kuanza, na baadaye likawa kwa namna fulani msemo katika wakati wa kanisa uliofuata, na katika wakati wa kanisa uliofuata likawa fundisho, na wakati wa kanisa uliofuata yeye alivikwa taji sasa ilo si ni jambo dhahiri tu, kama kusoma mahali popote, ungaliweza kulisoma. Unaona, unaona, uyo hapo anakuja sasa. Kwanza yeye aliitwa nini? Roho ya mpinga Kristo, kwa sababu alikuwa akipinga neno. Hicho ndicho kilichoanzisha jambo hilo. Hicho ndicho kilichofanya jambo hilo lote ilikuwa ni kuliacha neno la Mungu. Si kwa sababu uenda hawa alimpiga Kaini kofi siku moja, unaona? Hicho sicho kilichosababisha jambo hilo. Jambo la kwanza lililosababisha jambo hilo lote ilikuwa ni kwamba yeye aliliacha neno. Yeye aliliacha neno na jambo la kwanza lililoanzisha umalaya katika kanisa la Mungu aliye hai, bibi harusi wa Kristo, aliliacha neno na kukubali fundisho la sharti la Roma badala ya neno la Mungu. Ni kitu gani kimepata kila madhehebu? Lilifanya jambo lile lile. Sasa, lakini aliahidi ya kwamba katika siku za mwisho yeye angefanya njia ya kurudisha tena neno. La Bwana lingeshuka duniani kama yeye alivyofanya pale mwanzo. Na loo, na litarudisha nini? Kile kilichosababisha jambo hilo dhidi ya neno, na jamaa huyu anapaswa kufanya nini atakapokuja akiwa ametiwa mafuta ya roho wa Mungu? Yeye anairudisha tu imani ya watoto irudi kwenye ile ya baba zao hivyo ndivyo anavyoirudisha, nawe unapata neno lili hili katika mahali pale pale lilivyo hapa, linafanya jambo lile lile. Yesu alisema, kama mtu yeyote akiwa ni wangu naye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi yeye naye atazifanya pia. Na wakati walipomwambia afanye mambo fulani, yeye alisema, ninatenda tu yale Baba anayonionyesha sitendi neno mpaka nilione kwanza, lile nilionalo Baba akitenda ndilo nitendalo vilevile vile. Baba anatenda kazi na basi ninatenda kazi hata sasa. Unaona? uoni jambo hilo? Mbona ni kama tu kusoma gazeti, unaona? Sasa sasa, kwanza basi, yeye akawa mpinga Kristo. Sasa yeye hangeweza kuwa mpinga Kristo katika roho tu, halafu yeye alifanyika mpinga Kristo na roho huyo akamchukua mtu aliyemfundisha mambo yale yale ambayo roho yule wa mpinga Kristo alikuwa akifanya, na ndipo akawa nabii wa uongo kwa roho wa mpinga Kristo. Sasa vipi kuhusu mtu katika madhehebu? Ni juu yako, sijui unavyofikiri juu ya jambo hilo. Vema, sasa hatimaye yeye anakuwa mnyama. Sasa ngoja nasi tutapata jambo hilo baada ya kitambo kidogo, unaona. Mema, sasa kwa maana ndivyo ulivyo utatu wa shetani. Shetani daima, shetani, roho ya mpinga Kristo, roho ya mpinga Kristo aliyefanyika mwili na biwa uongo, alafu anakuwa mnyama. Unaona, wakati si pepo yule aliyekuwa katika yule mpinga Kristo, lakini wakati shetani mwenyewe atakapofukuzwa anashuka chini na kuchukua mahali alipokuwa anakaa huyo pepo ibilisi. Wakati huo ndipo ibilisi anafanyika mwili katika mwanadamu. Inajirudia tu yenyewe hivyo. Yu ndivyo alivyokuwa Yuda Iskariote. Naye alifanya nini? Je, yeye alikuwa mmoja wa hawa watu waliompinga Kristo? Mbona alikuwa mweka hazina, akatembea pamoja naye. Bila shaka alitembea moja kwa moja pamoja nawe, akatoka kaenda huko na kutoa pepo na kufanya vilevile yale walioufanya wao. Na Kristo alikuwa Mungu aliyefanyika mwili Mungu aliyefanyika mwili, Imanueli. Naye Yuda alikuwa mwana wa upotevu, naye Yesu alikuwa mwana wa Mungu, Mungu aliyefanyika mwili. Ibilisi aliyefanyika mwili. Watu wengine wanaona misalaba mitatu tu, wakati huo kulikuwa na minne. Kulikuwa ko na mitatu huko Golgotha tunayoiona hiyo, iyo ilikuwa ni Yesu katikati, mwizi kwenye mkono wake wa kushoto na mwizi kwenye mkono wake wa kulia. Basi angalia, mwizi mmoja alimwambia huyo uyo mwingine, ama alimwambia Yesu, kama sasa unajua yeye ni neno. Lakini kama wewe ni neno, mbona usijiokoe mwenyewe? Mbona usifanye kitu juu ya jambo hilo? Hilo ndilo jambo lile lile lile, leo Hivi been... amjasikia wa ibilisi wakale wakija kusema kama unaamini katika kuponya kiungu, haya hapa ma, macho ya mtu fulani, mbona usiyafungue? Nipige kwa upofu, nipige kwa upofu. Ibilisi yule yule wakale, unaona, shuka msalabani, tutakuamini. Kama wewe ni mwana wa Mungu, igeuza mawe haya yawe mkate. Ibilisi yule yule. Wewe jiondokee uende zako tu, unaona la Hivyo ndivyo Yesu alivyofanya. Yeye hakufurahisha mtu yeyote. Wao kwa vitimbi waliweka kitambaa juu ya mkono wake kwenye macho yake ya thamani namna hiyo, na wakachukua fimbo na kumpiga utosini. Kasema, tuambie kama wewe ni nabii. Sasa tuambie ni nani aliyekupiga? Wakabadilishana fimbo mmoja kwa mwingine. Sasa tuambie ni nani aliyekupiga, nasi tutaamini wewe ni nabii. Hakufungua kinywa chake hata kidogo, aliketi tu pale. Unaona, yeye haburudishi watu kwa michezo, anafanya tu yale asemayo Baba. Unaona, unaona, anawaacha waendelee. Wakati wao unakuja, usijali. <coughs> Bwana. Sasa waligusa vazi lake hawakusikia nguvu yoyote. Lakini maskini kijana mmoja mwanamke alikuwa na haja, aligusa tu vazi lake, akageuka na akasema, ni nani aliyenigusa? ni <laughs> nini? mguso tofauti, inategemea jinsi unavyomgusa yeye, unaona, unaona kile unachoamini. Sasa unaona, sasa kwa kuwa shetani hata nini amechukua mwili kutoka mpinga Kristo, akawa nabii wa uongo sasa, na katika siku za Wayahudi ni mpinga Kristo kati ya kanisa la mwanzoni katika zile nyakati za giza, yeye akawa nabii wa uongo kwa ulimwengu. Unamwona pale na kikombe chake cha maovu. Sasa hiyo ni kwa wakati wa kanisa sasa, lakini katika ule wakati baada ya kanisa kwenda nyumbani, yeye anafanyika mnyama, anakuwa ibilisi aliyefanyika mwili, lile joka jekundu lenyewe. Lo, jamani, huwezi kuona ninalomaanisha? Yeye anafanyika mwili katika watu wake. Wakati huo amewafunga watu wake kwa nguvu zake, nabii wa uongo amewatabiria mpaka wakaingia kwenye jambo hilo, kuwaletea nguvu ya upotevu kuamini uongo, ili wahukumiwe, nao wakikana neno, wakiwa na mfano wa utauwa. Mungu hutenda kazi mahali pake katika utatu kuhesabiwa haki kutakaswa na kufanyika mwili mwenyewe katika watu wake kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu. Jambo lile lile Ibilisi yuko tu katika mfano wa Kristo. Lo, Shetani hufanyika mwili! Sasa angalia, Shetani wakati Yesu anapofanyika mwili katika watu wake, uwahi ule ule uliokuwamo katika Kristo uko ndani ya mtu huyo. Ingekuwaje kama ungetoa uhai kutoka katika mzabibu na uweke kwenye mboga? Haungezaa maboga tena, ungezaa zabibu. Vipi kama ungetoa uhai kutoka katika mwembe na kuuweka katika mpea? Ungezaa mapea? La, ungezaa maembe. Wayi, ndiyo unaonyesha ni kitu gani unaona. Unaposema, unapowasikie watu wakisema wana Roho Mtakatifu nao wanalikana neno hili, kuna kasoro. Roho Mtakatifu ndiye aliyeliandika neno hilo, na Yesu alisema jambo hili, kama mtu ana roho wangu ndani yake atafanya kazi zangu. Unataka kusoma jambo hilo? Unataka kuliandika? ni Yohana mtakatifu 14:12. Naam, vema, yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo mimi yeye naye naye atazifanya, hata nyingi kuliko hizi atafanya, kwa kuwa ninaenda kwa Baba. Unaona, ndipo anamtakasa na kumsafisha ili aweze kusimama mbele za Mungu. Ilo tone la wino linaanguka pale na kumvusha upande wa pili wa lile shimo, unaona sasa angalia shetani, wakati anapofanyika mwili katika raia wake, wanafanya kazi aliyofanya. Okay. hamwoni Alifanya nini? Alikuja moja kwa moja kwa mwanamke yule asiye na hatia kumdanganya, na hivyo ndivyo hasa baadhi ya hawa pepo wanavyofanya. Wanafika moja kwa moja mahali fulani na kusema maskini. Mchungaji anaanza huko nje mahali fulani, anakuja na kusema lo, laiti ungali ungana tu na sisi hmm. Kazi ile ile ya Ibilisi. Sasa hiyo ni kweli become... na shetani anapofanyika mwili katika kanisa lake it's kuwa Ibilisi a... Basi hao ndio wanaoua kinyama na kuua na kadhalika, oh, kwa sababu shetani ni muuaji, kwanza mwongo, right. Na unaona vema Satan... shetani anafanya nini wakati anaponini anapofanyika mwili kati ya watu? Ni kazi yake kuwa mwerevu yeye, yeah, yeah, ni mwerevu Ichunguze Biblia na unionyeshe mahali ambapo Mungu alipata kuangaika na watu wenye akili. Patafute, uone kama daima, si watu wenye akili ambao wamepagawa na pepo. Ni neno kubwa lakini ni kweli. Ninawasihi kuchukua ukoo kutoka Abili mpaka Kaini na hivyo vizazi kumi na vinne uvifuatilie, uone ni upande gani uliokuwa na akili na upi uliokuwa mnyenyekevu. Mm. Kwa nini Yesu hakuwachagua watu kama hao? Alichukua wavuvi na wanaume ambao hawakuweza hata kuandika jina lao wenyewe, kuwafanya kiongozi wa kanisa lake. Hiyo ni kweli, maarifa si, si kitu e, yanapingana ya na, na Kristo. Hekima ya kilimwengu inapingana na Kristo daima. Yesu hakutuambia kamwe twende tukajenge maseminari, yeye kamwe hakutuambia hivyo kuwa na shule za Biblia. Alisema hubirini neno hubirini injili, na halafu kama alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Unaona, itakubidi kuwa na, kwa maneno mengine yeye alisema enendeni mkaonyeshe nguvu za Mungu kwa mataifa yote. Sasa angalia, kazi ya shetani ni kupotosha neno la Mungu kwa hoja za maarifa. Lo, jamani, lo, ndipo anawatia alama raia wake kwa kulikataa neno la asili. Sasa hebu hilo je, mtani mtanivumilia mtani kidogo tu zaidi, na mpate jambo hili hili, siwataki mkose jambo hili. Hebu niwaonyesheni mfano ili muweze kuliona lote katika mfano na katika neno na kila kitu ha, hamwezi, hampaswi kuondoka mwende mmechanganyikiwa. Katika agano la kale, wakati mtu alipouzwa katika utumwa ulikuja mwaka wa Yubile. Kila baada ya miaka hamsini mwaka wa arobaini na tisa na halafu mwaka wa Yubile. Na wakati mtumwa aliposikia jambo hili na alitaka kuwa huru, kuna hakuna kitu kinachoweza kumzuia kuwa huru. Anaweza kutupa jembe lake chini na kusema imetosha, arudi nyumbani, baragumu ilipigwa. Hiyo ni kweli. Lakini kama hataki kwenda naye, ametosheka na bwana wake wa watumwa, basi anapelekwa e Hey, hekaluni, nao wanachukua msharasi. Mnajua msharasi ni kitu gani? Nao wanatoboa sikio lake na kufanya tundu kwenye sikio lake, na ni alama ya kwamba hawezi kamwe kurudi. Hiyo ni kweli hana budi kumtumikia bwana huyu wakati wote. Sijali ni mara ngapi zaidi yubile italia, chochote kitakachotendeka, yeye kabisa ame ameuza haki zake za mzaliwa wa kwanza za kuwa huru. Na wakati mtu anapokataa kweli ya Injili, shetani anamtia alama wapi? Sikioni. Yeye humziba masikio ili asiweze kusikia kweli tena, naye amekwisha <coughs> anakaa na kundi alilo nalo kama hatasikia kweli. La, utaijua kweli na kweli itawaweka huru. Unaona, kweli huweka huru. Mungu watia wake alama wanapokuja, Mungu hutia wake alama kwa kuthibitisha neno lake la ahadi kupitia kwao. Hiyo ni kweli kabisa, Yohana Mtakatifu 14:12. Na jambo lingine unataka kuliandika, Marko 16. Yesu alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Sasa hebu natuchukue jambo hilo tu kwa dakika moja. Je, yeye alikuwa akitania? Je, alimaanisha tu nini? Alimaanisha ni mitume tu, kama vile wengine wangetuambia? La, angalia, soma msingi wake. Enendeni wapi? Ulimwenguni mwote, kuhubiri injili hii kwa akina nani? Kila kiumbe. Not even... hata haijafikia theluthi moja ya njia bado. These... ishara hizi zitafuata katika ulimwengu wote kwa kila kiumbe. Popote injili hii itakapohubiriwa, ishara hizi zitafuatana na hawa waaminio, si kwa kundi moja dogo tu, kama jama fulani wakati mmoja alivyokuwa ananiambia Mungu. Aliwapa wale mitume kumi na wawili peke yao karama za uponyaji na Lo, kwa hiyo wengi wa ndugu walikuwa wameketi hapa wakati alipoinuka kusema jambo hilo. Unaona, alipata ya kutosha katika dakika chache. Kwa hiyo sasa, angalia ulimwenguni mote, kwa kila kiumbe, ishara hizi zitafuatana. Usichukue alama ya Shetani ya kutokuamini. Sasa yeye ataiweka juu yako usiku wa leo kama anaweza kufanya jambo hilo, atakusukumia ukutani, nawe ungetoka na kusema sijui juu ya jambo hilo. Wewe nenda nyumbani ukasome jambo hilo na halafu uwe mnyofu na uombe. Too... <laughs> maana kila kitu ni cha kimaandiko, ka, kabisa katika wakati huu wa sasa hivi kipindi hiki cha majira haya yaliyowekwa wakfu. Imekuwa hivyo kwa miaka mingi, imethibitishwa. Tumefikia jambo hilo na wakati ndio huu, wakati ndio huu. Na sasa usimwache ashindilie kitu hicho sikioni mwako alama yake ya kutokuamini. Unaona maana yeye alikuwa siamini kwanza, alitilia jambo hilo shaka. Vema, lo, hata usinini, usimwache ayachukue maandiko kwa maarifa yake na na, kuyageuza na kuyapotosha kwa maarifa yake mwenyewe kuingia katika nguvu za hoja. Wewe uwe tu mnyenyekevu na useme Mungu alisema hii hivyo na ni hayo tu sasa. Lo, hebu tutachelewa sana, kwa hiyo afadhali tusimame papa hapana na kuanza sasa. Hebu tuende kwenye muhuri wa pili, wakati mwana kondoo aliyechinjwa aliyefufuka alipoufungua huu na yule mwenye uwai wa pili e, aliyefanana na ndama akasema, njoo uone siri ya muhuri huu ni nini? Unaona? Sasa tunalipata. Mwanakondoo, kumbuka, inabidi afungue kila muhuri, na yule mwenye uhai wa pili, kama ulichunguza jambo hilo katika utaratibu ambao ndio kwanza tupitie pamoja na nyakati za kanisa, jambo lile lile wa pili. Wa kwanza alikuwa ni simba, wa pili pili alikuwa, alikuwa ni, alikuwa kama ndama ama maksai ama kitu fulani, unaona. Na mwenye wayi huyu alisema njoo uone. Sasa, na wakati mwana kondoo alipofungua ule muhuri na halafu akaenda kuona, na wakati alipoingia, ni jambo gani lililotukia? Hebu na tuone aliona kitu gani, kitu gani? Sasa, njoo uone. Kuna siri iliyotiwa muhuri hapa ambayo imekuwa hapa sasa kwa miaka elfu mbili hivi, hebu tuone ni kitu gani. Sasa tunaona hapa ya kwamba yeye aliona kitu gani? Uh, uh, farasi mwekundu akienda mbele. Now, sasa ninavyofahamu jambo hili, nijuavyo mimi, huu upanga mkubwa aliokuwa nao mkononi mwake sasa tuna kama vitu vitatu vya kuangalia sasa, kwa kama dakika kumi na tano zifuatazo, dakika ishirini. Hebu tu tusome na tuone jambo analosema hapa. Na akatoka kifungu cha nne, akatoka farasi mwingine mwekundu sana. Wa kwanza alikuwa ni mweupe, na yeye aliyempanda alipewa mamlaka kuiondoa amani katika nchi, watu wa uwane naye, akapewa upanga mkubwa A great Now. Sasa kuna mifano hapa, nasi tunataka kuiangalia kwa makini sana, lakini ninavyofahamu, nijuavyo mimi kabisa, Jesus, sasa unaona, Yesu alibashiri jambo lile lile katika Mathayo 24. Unaona, alisema sasa, mtasikia habari za vita na matetesi ya vita na vita tu na matetesi ya vita na vita na, lakini kasema mambo haya yote bado siyo, unaona ule wakati bado. Unaona, walimuuliza Yesu maswali matatu, unaona naye akawajibu kwa maswali matatu. Hapo ndipo ndugu wengi walipochanganyikiwa, wakijaribu kuweka ndugu wa sabato juu ya hizo siku ya saba na kadhalika kule nyuma nini ni, ole wake anaeza amnyonyeshaye, um, na malango yatafungwa katika siku ya Sabato na mambo kama hayo. Jamani, hilo hata halihusiani na swali hilo kama unaona, hata kidogo. Unaona yeye alikuwa akijibu yale waliyouliza, lakini hakuyaweka haku yote kwenye siku za mwisho. Alisema mtasikia. Sasa tunajishughulisha na jambo hili moja hapa, tutafikia mengine yake zaidi katika masiku machache yajayo. Yeye alisema mtasikia habari za vita na matetesi ya vita na kadhalika, ndipo haya yote si unaona ndipo wao watanini, wao watarudi tena, ndipo watawasaliti na kadhalika namna hii na mnahina. Yote yote hayo hayajatimia bado, lakini alipofikia katika wakati alipokuwa azungumze nao juu ya yale waliomuuliza habari zake mwisho wa dunia mambo hayo yote yatakuwa ni lini, ambapo alitasalia jiwe juu ni nini dalili yake ni kule kuja ni lini mwisho wa dunia? Unaona, wao walimuuliza mambo matatu. Ndipo wakati alipofikia kwenye mwisho wa dunia alisema, mtakapoona mtini ukitanua majani yake, sasa mnajua ya kwamba wakati umekaribia. Na amini nawaambieni ya kwamba kizazi hiki hakitapita mpaka yote yatakapotimia. Jinsi kafiri asiye na ufafanuzi anavyopenda kushikilia jambo hilo. Unaona, yeye alisema kizazi hiki, si kizazi kile alichokuwa akinena nacho. Kizazi kile kilichoona mtini ukichanua majani yake. Sasa nataka kukuuliza tu jambo fulani, ha. Angalia tu jambo fulani papa hapa usoni. Israeli sasa kwa mara yake ya kwanza katika miaka elfu mbili na mia tano ni taifa Bendera ya kale sana kuliko zote ulimwenguni inapepea juu ya Yerusalemu usiku wa leo. Israeli wako katika nchi ya uwenyeji wao. Kulikuwa na ndugu hapa wakati mmoja aliyetaka kuwa missionary, alijisikia aende kama missionary kwa Wayahudi. Nikasema unaweza kumpata mmoja pengine. Lo, watu wanafikiri taifa zima la Bwana Israeli itaongolewa kama taifa, si kama mtu binafsi. Taifa litazaliwa katika siku moja. Hilo ni Israeli. Israeli wote wameokolewa. Kumbukeni tu jambo hilo, Paulo alisema hivyo, Israeli wote wameokolewa. Sasa angalia, Israeli wote. Hiyo ni kweli kabisa. Sasa angalia jambo hili, lakini yeye alisema mtakapoona mtini na miti mingine yote ikichipua majani yao sasa, angalia hapaja kuwapo na wakati kwa miaka elfu mbili na mia tano ambapo Israeli wamewahi kuja kwenye nchi ya wenyeji wao. Tuna ile sinema fupi ya usiku wa manane kasoro dakika tatu. Unajua, huyo hapo taifa, nyota yenye ncha ya sita ya Daudi ikipepea, na mambo haya yote. Kumepata kuwapo na wakati ambapo madhehebu yamekuwa na miamsho mm, kama ambayo yamekuwa nayo katika miaka michache iliyopita. Sasa soma tu jambo hilo. Tumewasili nyumbani ni wakati gani madhehebu yalipata kustawi chini ya huduma ya mtu yeyote kama vile yalivyofanya chini ya huduma ya Bill Graham wa Methodisti, wa Baptisti na kadhalika? Ni lini kuliwahi kutokea mtu, ichunguzeni historia yenu, aliyepata kwenda kwenye kanisa baridi mwenye jina linaloishia na HAM hapo nyuma, na waulizeni tu I U sasa angalia jina la Ibrahimu lina herufi saba A B R A H A M lakini ndugu yetu Billy Graham ana G R A H A M sita si saba duniani huko ndiko anako hudumu kwenye kanisa baridi kanisa baridi lilikuwa ni lutu katika Sodoma. Na wakati jamaa huyu aliposhuka kaenda kule na kuhubiri na akawapofusha kwa Injili, lakini kulikuwako na mmoja ambaye alikaa na Ibrahimu, naye Ibrahimu alimwita Elohimu Bwana. Sasa wakati Ibrahimu alipowaona watatu wakija, alisema bwana wangu. Lutu alipowaona wawili wakija, alisema bwana zangu. Hiyo hapo tofauti yenu, unaona, kazi yenu ya utatu, unaona. Yesu alisema kama ilivyokuwa katika siku za Lutu, unaona jambo hilo. Angalieni esabuni sasa kuna mmoja aliyekuja kwenye kanisa la kiroho bibi harusi Ibrahimu. Huyu hakuwa huko huko Sodoma kwanza, na angalia jambo alilotenda yeye. Hakuhubiri kwa namna wao walivyohubiri, aliwafundisha, lakini basi walitenda ishara hizo mbele yao. Alifanya ishara ya Masihi, alikuwa ameelekeza mgongo wake hemani, naye akasema Ibrahimu. Sasa kumbuka, jina lake halisi siku chache kabla ya hapo lilikuwa ni Abrahamu, lakini yeye anasema Ibrahimu, yuko wapi mke wako S A R A Sara? siku chache kabla ya wakati huo aliitwa Sarai. Ibrahimu akasema yumo hemani nyuma yako naye akasema Ibrahimu, mimi hicho hapo kijina chako cha kumtaja mtu tena, nitakurudia kulingana na ahadi niliyokupa. Unaona ilikuwa ni kitu gani? Unaona mwanamume akiwa na mavumbi kwenye nguo zake akila nyama ya ndama na akinywa maziwa kutoka kwa ng'ombe na akila ugali wa mahindi, naamu, Bwana Mungu Elohimu akidhihirishwa katika mwili aliahidi katika siku ya mwisho kujidhihirisha mwenyewe katika mwili tena. Angalia, Ibrahimu, yu wapi mkeo Sara? Yumo hemani nyuma yako Kasema, nitakurudia tabibi. Huyo bila shaka, akiwa na umri wa miaka mia moja, kwa namna fulani, alicheka kifichifichi huko nyuma hemani, sasa nyuma ya mapazia huko hemani, akasema, mimi mwanamke mkongwe. Vema, ilikuwa imekuisha koma kwao kama mume na mke kwa miaka mingi. Unajua maana alikuwa na umri wa miaka mia moja, na na na mke alikuwa na tisini. Kasema jambo hilo alitatukia kamwe naye akasema kwa nini amecheka, akiwa ameugeuza mgongo wake kuelekea imani e, kwa nini amecheka, akisema mambo haya yanawezekanaje? Unaona, yeye alimwonyesha ishara sasa. Yeye anaahidi ya kwamba jambo hili litajirudia katika siku za mwisho tena na hao watu wawili wakashuka wakaenda kule, na kuhubiri neno na kuwaambia watoke hapo mahali hapo patateketezwa na kadhalika na paliteketezwa naye lutu akasita sita, sita kutoka kanisa baridi kule chini katika dhambi na katika matope lakini hata hivyo likisonga mbele kwa shida katika mipango yao ya kimadhehebu lakini bibi harusi huyo mtu huyo mmoja kamwe hakuwaendea alienda tu na kuwaita wale walio mfano wa bibi harusi sasa tuko katika siku za mwisho. Notice, unaona sasa, angalia wewe, ulisema pale Mungu aliyedhihirishwa katika mwili Yesu alisema yeye mwenyewe, mna nihukumuje? Kasema, je, haikuandikwa katika Biblia yenu sheria zenu ya kwamba wao hao manabii ambao walijiliwa na neno la Mungu? Yesu alisema neno liliwajilia manabii nah. maana yeye alikuwa wakimaandikwa katika mambo yote Alisema sasa, neno la Mungu linasema ya kwamba neno liliwajelia manabii nanyi mliwaita wao miungu, kwa maana neno la Mungu liliwajia. Kasema basi, mtanihukumuje ninaposema mimi ni mwana wa Mungu kwa torati yao wenyewe, yeye aliwashona. Haya basi, unaona sasa tuko wapi? Tuko katika wakati wa mwisho. Sasa sikilizeni kwa makini sana. Sasa sasa tunaona ya kwamba kungekuwa na vita na matetesi ya vita, na sasa tunaona ya kwamba mtini umechanua majani yake, na miti hiyo mingine imechanua majani yao Wamethodisti, wa baptisti, wa presbaiteri na kadhalika, wamechanua majani yao. wa msho mkuu unaendelea sasa. Ninaamini ya kwamba Mungu anamkusanya bidi harusi kwa ajili ya ile saa ya mwisho, waliwateule lo! Jamani, sasa angalia, hebu sasa na tutafakari yale Yohana aliyoona, basi kuhusu mambo haya aliyoona farasi mwekundu na mpandaji wake anaondoka, anapewa mamlaka kuua kwa upanga mkubwa. Sasa huyu hapa, ufunuo wangu wa jambo hili, huyu ni Shetani, tena ni Ibilisi tena katika umbo lingine. Sasa tunajua ya kwamba ya kwamba mihuri ilihusu kama nilivyosema juzi usiku na baragumu zinahusiana na, na vi, vi, vita vya wenyewe kwa wenyewe, unaona miongoni mwa watu miongoni mwa mataifa. Lakini unaona hapa ya kwamba mtu huyu anaupanga, kwa hiyo anahusiana na kanisa, vita vya kisiasa. Sasa huenda usifikiri hivyo, lakini angalia tu jambo hilo kwa dakika moja, dakika chache tu, angalia badilisho la rangi la farasi hawa, mpanda farasi yule yule, badiliko la rangi ya farasi. Na farasi ni mnyama, na mnyama katika Bibilia chini ya mfano fulani anawakilisha nguvu. Ni utaratibu ule ule ukipanda farasi wa rangi nyingine, nguvu kutoka nyeupe isiyo na hatia mpaka aliye mwekundu kama damu. Unaona, mwangalieni sasa jinsi anavyokuja. Wakati alipoanza mara ya kwanza, yeye alikuwa ni nini tu? Vema, alikuwa ni fundisho dogo tu katika katika miongoni mwao, lililoitwa Unikolai. Bila shaka, haungeweza kuwa chochote. Hiyo ni Ufunuo mbili sita, kama mkitaka kuliandika. Yeye hangeuwa chochote, ni fundisho tu, ni roho fulani tu miongoni mwa watu. Sasa yeye hangeuwa chochote. Lo, alikuwa asiye na hatia kabisa, akimpanda farasi huyu mweupe. Vema, unajua tunaweza kuwa na kanisa kubwa la ulimwenguni kote, tungeweza kuliita kanisa la ulimwengu mzima, wangali wanaliita hivyo. Vema, unaona, sasa tungeweza kuwa na nini? Lo, halina hatia kabisa, na lo, halina hatia kabisa. Ni kundi tu la watu, tutaungana sote kwa ajili ya ushirika. Unaona, hana hatia kabisa, ni mweupe. Alikuwa ni farasi mweupe. Unaona sasa, kwa hiyo eh, watu mashuhuri na waliovalia vizuri na wenye elimu, unajua, kwa namna fulani kama kila ndege na wimbile, unajua, kwa namna fulani tuta tutaweka mambo pamoja, na lile kundi lililo maskini, mbona kama wanataka kuja, wajaribu Vema, sawa. Lakini sisi tu tutataka kupata watu wa tabaka bora watakaohudhuria kanisa letu. Kama tunaweza tu kujitoa hapa, tuta tutakuwa nini? Tutakuwa kundi la wamasoni ama kadhalika. Unajua, tutarekebisha tu mambo, ama shirika la kusaidiana, kama yanavyoitwa na kwa hiyo basi, si chama cha kusaidiana sasa, lakini mnajua ninalomaanisha. Kwa hiyo ni jambo geni kwa mwamini wa kweli sasa, lakini vinginevyo, kwa maneno mengine, tunataka kundi dogo, shirika dogo, tunaloweza kuliita letu wenyewe. Ni fundisho fulani tu alinatia kabisa. Ndugu, mbona sisi hatuna kitu dhidi yenu, ninyi watu waasha, ninyi hamna neno, lakini mwajua tunajisikia ya kwamba ya kwamba tuna shughuli na kila nini. Hii sisi tungekuwa na hali bora zaidi kama tulikuwa tumeungana pamoja, unaona. Hatimaye mm, iliendelea moja kwa moja mpaka jambo hilo likatukia, na Bwana kuungana. Lakini wakati roho hii mbaya sana ya udanganyifu, lo jamani, ilipofanyika mwili katika roho iliyofanyika mwili, roho hii ya fundisho ilifanyika mwili kupachukua mahali pa Kristo katika mwanadamu Haina budi kuabudiwa. Halafu iligeuka iabudiwe kama Kristo. Kwa maneno mengine uh, huko katika Vatikani nilikuwa huko moja kwa moja, imeandikwa Vicarius Fili Dei na imeandikwa katika hesabu za Kirumi. Sasa chora tu mstari chini ya hizo herufi za Kirumi na inamaanisha badala ya mwana wa Mungu. Words, yeye kwa maneno mengine, yeye ni halifa. Mnajua halifa ni nini? Ni kuchukua tu mahali pa kitu fulani. Yeye ni halifa badala ya mwana wa Mungu, na Biblia ilisema, yeye aliye na karama ya hekima na azihesabu hesabu za huyo mnyama kwa kuwa ni hesabu ya mwanadamu yeah, is... na namba yake ni 666. Sasa hebu chukua the... vikarivili day na uchore mstari kwa namba za Kirumi, hiyo ni v badala ya tano na i e, badala ya moja it... na ujumlishe na uone kama hujapata 666. mm -hmm. mm -hmm. Biblia ilisema atakuwa akiketi katika hekalu la Mungu akiabudiwa kama Mungu. Wakati fundisho hilo dogo lilipochukua mwili, akawa halifa badala ya mwana wa Mungu. Unaona? Lo, jamani! Huyo roho mbaya sana, mdanganyifu. Kama ukitaka kusoma jambo hilo lisome katika Watesalonike wa pili mbili, tatu na unaweza kuona mahali jambo hilo lilipo, na bila shaka mtakumbuka shetani ndiye kichwa cha mamlaka zote za kisiasa za kila taifa. Ni wangapi wanaojua jambo hilo? Mnataka kuandika jambo hilo Matayo nne nane. Shetani alimchukua Yesu juu ya mlima mrefu na kumwonyesha falme zote za ulimwengu zilizopata kuwapo ama zitakazopata kuwapo katika dakika moja. Nena kuhusu mtu akasema, nitakupa hizo kama utaniabudu. Naye Yesu alijua atakuwa mrithi wa hizo Hivyo ndivyo wanavyosema lo, enye kundi la maskini watakatifu wanaojiviringisha, mbona tutaupata ulimwengu? Wapole watairithi nchi. Hivyo ndivyo alivyosema Yesu. Unaona, unaona, angalia. Yesu alijua yeye angezirithi, kwa hiyo akasema, nenda zako Shetani, imeandikwa. Akarudi moja kwa moja kwenye maandiko tena, unaona utamwabudu Bwana peke yake. Unaona. Now. Now. Sasa, sasa, wakati wakati, yeye kwa kuwa yeye ndiye pepo mkuu, atakapofanyika mwili katika mtu huyu mkuu wa kidini kama vile Biblia inavyobashiri, ndipo anaunganisha kanisa lake na taifa, nguvu zake zote mbili zinaungana pamoja, unaona. Wakati roho ya mpinga Kristo ilipotoka ikaenda ilikuwa ni roho. Halafu ikawa nini? Ikawa basi, sasa angalia muhuri huu. Wakati roho alipotoka akaenda alikuwa ni mpinga Kristo dhidi ya mafundisho ya Kristo. Vema, ndipo jambo lingine lililotukia, yale Kristo aliyoliagiza kanisa lake liende kufanya ilikuwa ni kupinga dhambi. Lo, no. Simaanishi jambo hilo, simaanishi jambo hilo. Hilo hilo lilikuwa ni kwa ajili ya mtu mwingine. Hilo hilo ni huko nyuma miaka mia iliyopita kule nyuma. Hilo hilo si kwa ajili yetu. Unaona, hilo unaona pinga dhidi. Ndipo ikawa sasa, yule mpanda farasi alitoka kaenda zake a ha. hakuwa na taji yoyote, lakini alipewa moja. Yule farasi mweupe alikuwa na uta bila mishale, unaona. Kwa hiyo basi, wakati alipotoka kaenda zake ndipo baada ya kitambo kidogo alipewa taji, kwa sababu huwezi kuweka taji juu ya kichwa cha roho. Lakini wakati huyu roho alipofanyika mwili katika kazi ya pili ya nini yake ya kipindi chake cha wakati wa siri zake, kazi ya pili alivikwa taji na nabii wa uongo kwa ajili ya kutenda kazi kwa roho wa mpinga Kristo. Sasa tunamwona sasa, sasa, sasa anakuwa hivyo anapochukua hiyo Halafu yeye tayari ni Shetani, anatawala nguvu za siasa za ulimwengu. Sasa anafikia mahali hata atakuwa ni nguvu za kanisa la ulimwengu, akichukua nguvu za kidini. Na je, hivi hamfahamu, ndugu zangu, za ya kwamba katika wakati taifa hili linapoonekana katika sura ya 13 ya Ufunuo, huyu mnyama mdogo aliyeinuka kama mwanakondoo naye ana pembe mbili, nguvu ya kiserikali na kidini, lakini hali alifanya jambo lile lile huyo mnyama aliyemtangulia alifanya mbele zake. Ni ajabu. Marekani ni namba kumi na tatu na ni mwanamke ni ajabu inapatikana hata katika sura ya kumi na tatu ya ufunuo tulianza na milia kumi na mitatu katika bendera nyota kumi na tatu kila kitu ni kumi na tatu kumi na tatu kumi na tatu kumi na tatu kumi na tatu kote kote kila kitu ni mwanamke mwanamke mwanamke kabisa kabisa na hatimaye litaishia ninabashiri mwanamke atalitawala kumbuka hiyo ilikuwa ni miaka 30 iliyopita niliposema jambo hilo, na na yale yale mambo saba niliyobashiri, matano yao yametimia. Nao wana mtu huyo papo hapo sasa, wa kumwingiza mwanamke huyo, nanyi mlimpigia kura kwa siasa zenu pale. Naam, vema. Kuna mengi sana ya kusema, ni vigumu kufikia mahali unapotaka kufikia sasa. Angalia, sitawaweka ila kwa muda kidogo zaidi, kama itanibidi niendelee kesho usiku. Tazama, angalia wakati shetani sasa, kila mtu ambaye anatambua ya kwamba shetani anatawala nguvu zote za siasa za ulimwengu, yeye alisema hivyo. Matayo mlango wa nne mtalipata, na kifungu cha nane falme zote ni zake hiyo ndio sababu wanapigana, wanapigana vita, wanauana. Sasa kumbuka, je, jambo hilo si ni la ajabu? Walipewa upanga huu wapate kuuana. Lo, lo, lo, jamani, angalia sasa. Sasa wakati alipofanya jambo hilo hakuwa na nguvu za kidini bado, lakini alianza na pepo la mafundisho ya uongo na mafundisho hayo yakawa kanuni. Kanuni hiyo ikafanyika mwili katika nabii wa uongo, na basi akaenda moja kwa moja mahali penyewe kabisa. hakwenda Israeli. Sasa alienda Rumi, Nikea. Rumi walifanya baraza nao, wakachukua askofu mkuu, na ndipo kwa kufanya jambo hili waliunganisha kanisa na taifa pamoja. Ndipo akaangusha uta wake akashuka kwenye farasi wake mweupe, akampanda farasi wake mwekundu, kwa maana anaweza kuua mtu yeyote asiyekubaliana naye. Uo hapo muuyi wako jama, yule, yule. Mwangalia akipanda akielekea huko umilele pamoja naye unaona, anaunganisha nguvu zake mbili pamoja. Ni jambo lile lile wanalojaribu kufanya sasa hivi, jambo lile lile leo na jambo la ajabu, labda hufahamu jambo hilo, lakini leo kutoka katika kundi la kibaptisti huko Louisville, mlisikia jambo hilo kwenye redio. Mnenaji mmoja alisimama, na ni wangapi waliosikia jambo hilo kweli? Unaona vema. Haya basi, wao wanataka na waliomba kanisani, sasa ya kwamba haitubidi hasa kuninilo kwa namna fulani tu kujiunga na kanisa Katoliki, lakini itatubidi kwa namna fulani kuwa na, na ushirika pamoja nao kupata na wakati huo huo jambo hilo linapoendelea kule Louisville, upande huu Mungu anawafunulia watu wake mihuri kuonyesha jambo hilo. Msifanye hivyo, mnawaona hao wawili wakifanya kazi pamoja. Kumbukeni kunguru na hua waliketi kwenye kijiti kile kile cha kutulia katika safina. Hakika <laughs> kumbukeni tu. Sasa tunaona anaunganisha nguvu zake. Basi wakati alipokuwa taifa na kanisa, pia serikali ya kanisa, basi utafanya nini? Anaunda dini yake mwenyewe, na sasa anaweza kufanya lolote analotaka kufanya. Basi ana haki ya kuua mtu yeyote asiyekubaliana naye. Hivyo ndivyo alivyofanya kabisa, pia That, na hivyo ndivyo alivyofanya hasa, na kile yeye yeye yeye aliwafanyia hivyo watakatifu wa Mungu aliye hai walidumu na neno, wala hawangekubaliana naye juu ya mafundisho yake ya sharti, aliwaua. Sasa ndugu Livel, na ninyi walimu hapa, wa wakati wa Nikea na kanisa la mwanzoni. Mimi sijui kama mlisoma jambo hili ama hamkulisoma. Kama mnataka kulisoma, linapatikana katika kitabu cha smaka kinachoitwa glorious reformation. Nanyi unaona jambo hilo, ya kwamba wakati mtakatifu Agostino wa Hipo alipokuwa kasisi chini ya kanisa la Roma alipata nafasi hata wakati mmoja, Roho Mtakatifu alitaka kumshukia naye akamkataa. Ni wangapi wanajua jambo hilo, kama mwalimu. Kwa hiyo yeye alimkataa Roho Mtakatifu. Hivyo ndivyo ilivyo hasa mfano wa kanisa la Kiprotestanti leo ambalo limemkataa Roho Mtakatifu. Alirudi huko Hipo, naye ndiye mwenyewe hasa aliyetia sahihi ile ile karatasi iliyosema, ufunuo kutoka kwa Mungu, ya kwamba ilikuwa ni sawa na inampendeza Mungu kumuua kila mtu ambaye hakuamini pamoja na kanisa la Roman Catholic. Sasa sikilizeni, ninanukuu kutoka kwenye kitabu cha wafia imani, tangu wakati wa wa mtakatifu Agostino wa Hippo, mpaka mwaka 1586 kwenye kitabu cha wafia imani wa Roma, kanisa la Romani Katoliki liliwaua waprotestanti milioni 68. Je, upanga wake ulikuwa mwekundu? Je, alikuwa amempanda farasi mwekundu? E, ilikuwa ni nini? Nguvu zile zile. Mpanda farasi yule yule uhapo huo muhuri. Wao wanakubali milioni sitini na nane kwenye kitabu cha wafia imani, mbali na wale wote waliouawa nje ya hao lo, rehema. Katika wakati wa nyakati za giza kulikuwako na mamilioni waliolishwa kwa simba na kuuawa kwa kila njia, kwa sababu wasingekubali fundisho hilo la sharti la Katoliki. Mnajua jambo hilo? Mna wakati gani umebakia? Kusanyiko linasema wakati mwingi sana, usiku kucha. Vema, hebu nisome jambo fulani, nifungue sasa. Hebu niwaonyeshe jambo fulani. Hebu hebu na tuangalie jambo hili kwa dakika moja tu. Imetoka kwamba nimelikumbuka sasa hivi, nasi tutalisoma tu. Hebu na tufungue Ufunuo sura ya kumi na saba ya Ufunuo, tungali tuna dakika kumi na tano zilizosalia. Vema, sasa sikilizeni kwa makini sana sana. Sasa tunaposoma, ninyi mlio na Biblia zenu na mfungue, nitawapa tu muda kidogo ili kwamba mlipate. Je, ulilipata hilo? Nimelipata kwenye kitabu cha Smak, unaona Glorious Reform. Hilo lilichukuliwa moja kwa moja kutoka kwenye kitabu cha Wafia Imani cha Rumi huko Vatican. Sasa hiyo ilikuwa ni kufikia mpaka kwenye yale mateso ya watu wa Mtakatifu Patrick. Na halafu eti wao wana mtakatifu Patrick, mtakatifu wa wao. <laughs> Mtakatifu Patrick alikuwa Mkatoliki kulingana tu kama vile mimi nilivyo. Nanyi mnajua mimi ni Mkatoliki jinsi gani? Unaona yeye, yeah, yeah, yeah, alilichukia sana fundisho la kanisa hilo, alikataa kwenda kwa papa, ndivyo bwana mtakatifu Patrik hata mbona ninyi? Je, mlipata kwenda huko Ireland ya Kaskazini ambako alikuwa na shule zake? Najua jina lake alikuwa Patrik. Ni wangapi wanaojua jambo hilo? Jina lake lilikuwa ni Sukati. Hiyo ni kweli alipoteza dada yake mdogo, mnakumbuka? Wakati wao. Unaona vema. Sasa angalia mlango wa kumi na saba wa Ufunuo. Sasa kila mtu na ajaribu kufungua moyo wake, hebu Roho Mtakatifu na akufundisha sasa. Akaja kwangu mmoja wa wale malaika saba wenye wenye vile vitasa saba. Sasa unaona, kuna vile vitasa saba, unajua hizi saba, wakati tunapopitia zote zinatukia wakati ule ule, kufuatana na yale mapigo vikifuatana na nyakati za kanisa vile vile tu, kwa sababu yote yametiwa muhuri katika kile kitabu kimoja, kila kitu na kila kitu kinatukia katika mzunguko tu, kimoja kinaingia moja kwa moja katika hicho kingine na hicho kingine na hicho kingine. Kuna roho mbili zinazofanya kazi, Mungu na Ibilisi. Unaona, wenye vile vitasa saba vya mwisho, na akanena nami akisema, njoo huku nami nitakuonyesha hukumu ya yule kahaba mkuu aketie juu ya maji mengi. Sasa angalia hapa huku, hayo maji, kahaba, hicho ni nini? Huyo ni mwanamke, hawezi kuwa ni mwanamume. Na mwanamke anaonyeshwa na kitu gani? Kanisani, katika Biblia kanisa kwa nini? Bibi harusi wa Kristo na kadhalika. Unaona, ni mwanamke kanisa. Sasa maji hayo yana ya maana gani? Angalia hapa, soma kifungu chake cha 15 hapo, kisha kaniambie: yale maji uliyoyaona hapo aketipo yule kahaba ni jamaa makutano, mataifa na lugha. Kanisa hili lilikuwa likitawala ulimwengu mzima, unaona, aliyeketi juu ya maji mengi, ambaye wafalme wa, wa nchi wamezini naye, uzinzi wa kiroho. Kuchukua fundisho lake fundisho la Wanikolai, nao wakahao katika nchi wamelevywa kwa mvinyo ya washerati wake. Jamani, unanena kuhusu kundi lililolewa kwa hilo, so if, wewe basi. Akanichukua katika roho hata jangwani, na nikaona mwanamke na je, ulijua nini? Vitabu vyenyewe vya Wakatoliki vinakubali kwamba ili ni kanisa lao. Ni wangapi wanaojua jambo hilo kwenye vitabu vyao wenyewe kabisa? ni na fact of our faith kinavyoitwa. Sasa unaona, ni cha kasisi fulani, vema Mema. Na kwa hiyo akanichukua katika roho hata jangwani na nikaona mwanamke ameketi juu ya mnyama mwekundu sana mwenye kujaa majina ya makufuru mwenye vichwa saba na pembe kumi. Sasa angalia tu jambo hilo, ishara hiyo, hivyo vichwa saba. Sasa unaona hapa mahali inaposemwa na vile na vile na vile vile vichwa ulivyoviona ni milima saba anapoketi mwanamke huyo, Rumi imekaa juu ya milima saba. Unaona, sasa hakuna kosa kuhusu jambo hilo, unaona vichwa saba na pembe kumi, unajua ni zile falme kumi na kadhalika. Na mwanamke yule alikuwa amevikwa nguo ya rangi ya zambarau nyekundu, amepambwa katika dhahabu na kito cha thamani na lulu, naye alikuwa na kikombe cha dhahabu mkononi mwake kilichojawa na chukizo chukizo la machafu, machafu ya washerati wake. Ile roho ya mpinga Kristo washerati, unaona mafundisho hiyo ni kufanya uzinzi juu ya Mungu unaona. Sasa yeye anapaswa kuwa bibi harusi unaona, na anafanya uzinzi unaona, kama tu vile hawa walivyofanya tu vile kanisa linavyofanya pale, unaona. Na katika kipaji cha uso wake alikuwa na jina limeandikwa la siri, Babeli mkuu. Na mtu yeyote anajua Babeli ni Rumi, mama wa makahaba na machukizo ya nchi. Basi sikiliza kifungu cha sita. Na nikamwona yule mwanamke amelewa kwa damu ya watakatifu na kwa damu ya mashahidi wa Yesu. Nami nilipomwona nikastaajabu ajabu, ajabu kuu. Alikuwa ni kitu cha kupendeza sana, akiwa na misalaba na kila kitu juu yake. Anawezaje kamwe kuwa na hatia ya kulewa kwa damu ya watakatifu? Lilimshangaza sasa, atamwambia na yule malaika akaniambia, kwani kustaajabu? nitakwambia siri ya mwanamke huyu na mnyama huyu aliyemchukua. Sasa hili aliko chini ya moja ya ile mihuri, hili ni jambo lingine, unaona. Naye akasema vile vichwa saba na zile pembe kumi, yule mnyama uliyemwona alikuwako, naye hayuko, naye yu tayari kupanda kutoka kuzimu, hana msingi papa, na kwenda kwenye uharibifu na hao wakahao juu ya nchi wasioandikwa majina yao katika kitabu cha uzima cha mwana kondoo. Hao hapo wateule unaona, uzima tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Ni vipi? Ni lini jina lako lilipoandikwa katika kitabu cha uzima kwenye ule uamsho ulio uhudhuria la Bwana, tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu Watastajabu walipomwona yule mnyama ya kwamba alikuwako hayuko naye atakuwako. Unaona, yule mnyama mmoja atakufa, mwingine atachukua mahali pake. Alikuwako hakuwako, alikuwa hakuwako, hakuwako naye ataenda moja kwa moja mpaka kwenye uharibifu. Namna hiyo, unaona vema. Na hapa ndipo penye na hapa ndipo penye akili zenye hekima. Ni wangapi wanaojua kuna karama tisa za kiroho na moja ya hizo ni hekima. Vema, vile vichwa saba ni milima saba anayokalia mwanamke huyo. Lo, itabidi uwe ukipofu kabisa, kiziwi na bubu, usilipate jambo hilo. Unaona vema, kuna wafalme saba, watano wamekwisha kuanguka na mmoja yupo Nero, na mwingine anakuja, naye atakapokuja, imempasa kukaa muda mchache tu. Unakumbuka yale aliyofanya aliyouteketeza mji na akawasingizia Wakristo na akamweka mamaye kwenye mti mmoja wa farasi na kumkokota mitaani, ndipo akacheza fidila wakati Rumi inateketea. Vema, na yule mnyama aliyekuwako naye hayuko, yeye ndiye wa nane. Rumi ya kipagani ilifanywa kuwa Rumi ya papa, wakati roho ya mpinga Kristo ilipofanyika mwili na akavikwa taji, akavikwa taji kama mfalme wa Rumi wa taifa na wa kanisa pia pamoja. Lo, ndugu, unaona hiyo imejaa mambo hayo tu, unaona. Ni wa saba naye, anaenda yeye, anadumu muda gani? Wao hawabadilishi utaratibu huo kwenye uharibifu. Zile pembe kumi ulizoziona ni wafalme kumi ambao hawajapokea falme za wafalme bado, lakini wapokea mamlaka kama wafalme, muda wa saa moja, pamoja na yule mnyama. Hao niwo ni watawala wa mabavu, unaona. Bila shaka hawa wana nia moja. Sasa angalia hapa, haizungumzii juu ya ukomunisti. Unaona, hawa wana shauri moja, nao wanampa yule mnyama nguvu zao na mamlaka yao. Hawa watafanya vita na mwanakondoo, na mwanakondoo atawashinda, kwa maana yeye ni Bwana wa mabwana na Mfalme wa wafalme, na hao walio pamoja naye ndio walioitwa, wateule na waaminifu wate. Kisha kaniambia, yale maji uliyoyaona hapo aketipo yule kahaba ni jamaa, makutano, mataifa na lugha zile pembe kumi ulizoziona juu ya huyo mnyama, hao watamchukia yule kahaba. Na agano hilo limevunjwa. Nilizungumza juu ya jambo hilo jana usiku. Nao watamfanya kuwa mkiwa na uchi, na watamla nyama yake, na watamteketeza kabisa kwa moto. Hivi ujui Bibilia inasema ya kwamba manahodha na chochote kile kinginecho walisema ole, ole, mji ule ulio mkuu, jinsi ulivyopata hukumu yake katika saa moja. Unaona? Maana Mungu ametia mioyoni mwao kufanya shauri lake na kufanya shauri moja na kumpa yule mnyama falme zao, hata neno la Mungu litimizwe. Yule mwanamke uliyemwona ni mji ule mkubwa, wenye falme juu ya wafalme wote wa nchi. Niambie mmoja. Urusi haitawali juu ya wote, sisi hatutawali juu ya wote One... Kuna mfalme mmoja tu anayetawala juu ya kila kama kile chuma cha Nebukadneza kinachopitia katika kila moja cha hivyo vidole vya miguu hicho ni Rumi. Rumi haifanyi jambo hilo kama taifa, inafanya hivyo kama kanisa. Kila taifa chini ya mbingu liko chini ya Rumi. Si ajabu, wao walisema, ni nani anayeweza kufanya vita naye? Yeye anaweza kusema amani. Hilo linatosha, kila katoliki aseme ni nini, msipigane na nao hawatapigana. Hilo tu basi. Ni nani anayeweza kufanya yale anayoweza kufanya? Hakuna. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo wanashangazwa na miujiza anayoweza kufanya, anaweza ana kusimamisha vita. Jambo tu linalompasa kufanya ni kusema tu msipigane. Hilo tu basi. That, you, lakini unafikiri atafanya hivyo? Hawezi kamwe. Angalia hiyo kweli, inaonyesha watauana, watauana, watauwana. Uh, uta wake haukuwa na mishale kwanza, so lakini upanga big. wake mkuu uliua. Alifanya mauaji yake baadaye, na akabadili kutoka farasi mweupe, na akampanda farasi mwekundu. Ni ibilisi yule yule hasa, na upanga wake. Yesu alisema nini? Yesu alisema wale waushikao upanga watangamia. Kwa huo, usipigane Jesus, unaona, Yesu usiku huo wakati alipomwambia aliposema jambo hilo, na Petro akautoa upanga wake. Unaona, wewe fanya tu kama yeye alivyofanya, songa mbele tu. Sasa, sasa kumbukeni, yeye ana upanga, anatoka kwenda mbele, upanga mkononi, amepanda farasi mwekundu, akikanyaga na kupitia katika damu ya kila mtu asiyekubaliana naye. Sasa mnafahamu jambo hilo, ni wangapi wanaofahamu muri huo ni nini sasa? A, Amina. Vema. Sasa Yesu alisema nini? Waushikao upanga watangamia kwa upanga. Hiyo ni kweli. Vema, vema. Mpanda farasi huyu na raia wote wa ufalme wake wanaoua katika ule wakati wote mzima ambao wamemwaga damu hii yote ya wafia imani ya watakatifu watauawa kwa upanga wa Yesu Kristo hapo atakapokuja. Hao waushikao upanga watauawa kwa upanga, waliuchukua upanga wa fundisho la sharti la la mpinga Kristo na kuwaua waabudu halisi wa kweli kote kote katika nyakati kwa mamilioni. Na wakati Kristo atakapokuja na ule upanga, kwa maana ni neno lake linalotoka katika kinywa chake, yeye atamuua kila duu yaliyoko mbele zake. Naamini jambo hilo kumuua yule adui. Hebu natwende hapa kwa dakika moja tu, Ufunuo tutaona. Sasa kama mimi ninasema tu jambo hilo ama kama neno linasema Ufunuo 19 11 kisha nikaona mbingu zimefunuka. Amina, natazama farasi mweupe, na yeye aliyempanda anaitwa mwaminifu na wakweli, naye kwa haki amehukumu na kufanya vita. Macho yake yalikuwa miali ya moto, na juu ya kichwa chake vilemba vingi Lo, ndugu, unaona, yeye tayari amekwisha kuvikwa taji na watakatifu wake. Unaona, naye ana jina lililoandikwa asilolijua mtu ila mwenyewe. Kumbukeni, hatuwezi hatulijui. Lo, unaona ni lipi? Naye alikuwa amevikwa, hebu tuone, naye amevikwa vazi lilochovya katika damu, na jina lake aitwa sini, lakini aitwa Neno la Mungu, kwa kuwa yeye na neno ni moja. Unaona sasa, angalia si majina yake <laughs> jina lake anaitwa neno la Mungu. Inajua tu jina moja, hakuna jina lingine. Na majeshi ya mbinguni yaliyo mbinguni wakamfuata, wamepanda farasi weupe na kuvikwa kitani nzuri nyeupe safi. Hiyo ni haki ya watakatifu unaona sasa angalia, Yesu alisema nini? Yeye aushikaye upanga vema, mpana farasi mwekundu hapa, ambapo anakuja yeye aushikaye upanga uenda uliwaua milioni sitini na nane wa hao kote kote, katika nyakati hizi zote tangu wakati huo, labda zaidi. Lakini Yesu alisema yeye aushikaye upanga ataangamia kwa huo. Angalia, na upanga mkali utoka kinywani mwake. Waebrania sura ya nne ilisema neno la Mungu lina ukali kuliko upanga uwao wowote ukatao kuwili, unakata hata kwenye mafuta ya viungo. Na linafanya nini hilo neno, linafanya nini? Ni tambuzi la mawazo ya moyo. Kweli, upanga mkali ukatao kuwili, upanga mkali hutoka kinywani mwake ili awapige mataifa kwa huo, naye atawachunga kwa fimbo ya chuma naye anakanyaga shinikizo la mvinyo ya ghadhabu ya hasira ya Mungu Mwenyezi. Naye ana jina limeandikwa katika vazi lake na apaja lake, mfalme wa wafalme na Bwana wa mabwana. kama wadanganyifu dhidi ya neno la Mungu, na kwa sababu wasingekubali na jambo hili, shetani aliweka, aliunganisha nguvu za kisiasa alizokuwa nazo na nguvu za kiroho alizokuwa nazo pamoja na kuunda kanisa linaloenea katika kila taifa, naye ameua mamilioni mara mamilioni. Baada ya kuruka kutoka katika farasi wake mweupe, akapanda farasi wake mwekundu, naye akautwaa upanga wake na akatoka kwenda zake lakini Mungu alisema kwa kitu kila kile alichopotosha au alichojaribu kupotosha kwa mafundisho ya uongo neno lilo hilo litainuka katika nguvu likitoka katika kinywa cha Yesu Kristo nalo litamuua na kila kitu kilicho mbele zake. Amina hapo muri wa pili. Mnampenda loho jamani. Hiyo ni Bwana asema hivi. Mungu asifiwe. Hmm, kama mafunuo haya mengine yote na maono na kila kitu, huu umetimia ki, kikamilifu kweli kweli kabisa. Na ni wangapi wanajua jambo hilo? Inua mkono wako. Mamia, kila mtu hapa Wameinua mikono yao. Hiyo ni kweli, vivyo hivyo huu utatimia. Kumbukeni, ndiyo hivyo. Lo, ewe rafiki, njo kwenye chemichemi iliyojaa damu ibubujikayo toka kwenye mishipa ya damu ya Imanueli, ambapo wenye dhambi wakitumbukizwa chini ya mto huo uliofurika wanaondolewa mawaa yao ya hatia. Njo mwamini yeye, kama hujapata kumwamini, usibatishe batishe, usibatishe kama kuna kitu chochote maishani mwako. Rafiki, tumewasili, jambo fulani liko karibu na kutukia. Sijui ni kwa nini, sijui ni lini, ninajua litakalotukia, lakini sijui ni lini litakapotukia, lakini halina budi kuwa, kwa maana yeye analifunua sasa hivi. Yeye hafanyi jambo lolote pasipo kulifunua Amosi tatu, yeye, yeah, yeah. Ulifunua kwanza, naye aliahidi ya kwamba mambo haya yatakuja katika siku za mwisho na ule wakati wa saba wa kanisa, mwisho wake, wakati mjumbe amewasili hapo, ingetimia ingefunuliwa, hiyo mihuri iliyovunjwa itafunuliwa na ndiyo hii hapa sasa. Hilo ni katika jina la Bwana, amini ni jambo hilo, ewe rafiki na bwana, tokeni Babeli. Ninataka kusema jambo fulani kabla ya kufunga maana nina inafikia kwenye saa tatu na nusu ni wakati unaofaa sasa. Mimi na Bili tuliposhuka kutoka kwenye ndege huko India safari yetu ya mwisho kule. Nilikuwa nikisoma ga gazeti waliloleta lilikuwa limeandikwa katika Kiingereza nalo lilisema uh, hapana budi tetemeko la nchi limekwisha. Ndege wanarudi. Ndipo linaelezea kirefu wao. Kulikuwa na jambo la ajabu lililotukia India. Hawana fensi zilizofumwa kama tulizo nazo sisi. Wao wanaokota mawe na kutengeneza fensi zao, nao wanajenga nyumba zao nyingi kutokana na, na mawe wanayabandika tu hapo juu na kuna joto kule, kila mahali lo popote pale, karibuni kote kule India, isipokuwa uwe huko huko juu milimani na huko chini kote kupitia Kalkata na kadhalika, watu wanalala tu mitaani wakifa kwa njaa na kadhalika. Sasa kwa hiyo na wanajenga nyumba zao katika minara ya nyumba zao wanazizungushia fensi moja kwa moja hapa kuzunguka nyumba yao wanajenga mnara wa nyumba yao na mnara unaweza kuwa pale walipochimba kisima chao wanakichimba kwa ajili ya ng'ombe wao na kadhalika, kisha wanavizungushia boma. Na mara jambo fulani likaanza kutukia, wale ndege wadogo, una wajua, wanaingia kwenye miamba hiyo na kujenga viota vyao na kulea vifaranga vyao na jambo fulani likaanza kutukia. Kila siku kunapokuwa na joto, ng'ombe wote watakusanyika na kusimama chini ya kivuli cha kuta hizo, wapate upepo, na ndege wote wadogo wanaishi katika sehemu hizo, mahali hapo. Na mara hao ndege wote wadogo, kwa sababu fulani isiyojulikana, sasa mnajua tuliosema hivi majuzi kuhusu ndege wadogo, unaona, kwa sababu fulani isiyojulikana, wote waliondoka, nao wakatoka wakaenda zao, wala hawakurudi kwenye viota vyao walienda huko kondeni, wakaketi kwenye miti na mahali popote wangeliweza kupapata, ama moja kwa moja ardhini. Ng'ombe hawangekaribia, kondoo wasingekaribia. Walikaa moja kwa moja kondeni na kuegemeana. Hilo ni jambo zuri la kufanya. Walijua kwamba jambo fulani litatukia. Alafu mara tetemeko la nchi likatokea na kuzitikisa kuta zikaanguka na kuangusha fensi na kila kitu. Ndipo wale ndege wadogo wakaanza kurudi. Hawakurudi kwa yapata siku tatu ama nne ndipo walipoanza kurudi. Wao wakasema, vema, matetemeko ya nchi hayana budi yamekwisha, sasa ndege wanarudi. Mbona je, hamwamini ya kwamba Mungu yeye yule ambaye angewafanya ndege na ng'ombe na kondoo katika zile siku za Nuhu waingie katika ile safina, angali ni Mungu yeye yule anayeweza kuwafanya waruke waende kwenye mahali pa usalama? Hiyo ni kweli. Sasa hebu niseme jambo fulani ndugu, kuna jambo fulani lililo karibu na kutukia, na kuta hizi zote kubwa za kale za kidini zitaanguka na kurudi kule ng'ambo na kukubaliana. Maana watafanya jambo hilo hakika tu kama ninavyosimama hapa. Hiyo ndiyo sanamu ya yule mnyama, hakika tu kama ninavyosimama hapa, na taifa hili limeichukua, kulingana na neno la Bwana. Sikilizeni, unaposikia hisi hiyo ndogo ya ajabu, ondoka kwenye kuta hizo, ondoka, mtafia humo ndani. Msifanye jambo hilo, tokeni kwake, tokeni kwenye upuuzi huu wote, kimbilieni kwenye usalama upesi mwezavyo, mwombeni Mungu rehema. Usichukue tu baadhi ya vema. Mama yangu alikuwa ni Methodisti, kwa hiyo nadhani nitakuwa hivyo. Baba yangu alikuwa ni Mbaptisti, nitakuwa hivyo. Usifanye hivyo, usi, usibatishi hata kidogo. Sijali linaonekana rahisi na nyenyekevu namna gani, ni neno la Bwana. Kimbilieni kwa Yesu Kristo upesi mwezavyo, na ukae hapo mpaka Mungu atakapokujaza na Roho wake Mtakatifu, kwa sababu saa yaja, wakati utakapomtafuta huyo wala hatakuwako. Kwa hiyo hakikisheni mmempata, na tuinamishe vichwa vyetu kwa dakika moja. Baba wa mbinguni, loni ninaninitu wakati mwingine, Bwana, ninasimama hapa na na, ninatetemeka, ninafikiri juu ya ile saa ya kuogofya inayokaribia, nami hakuna njia ya kuizuia, imetabiriwa itakuja. Nami nilifikiri juu ya kwa nini watu hawa hawaji na, na kusikiliza na mbona wasije na kulikubali. Lakini bila shaka ninajua ya kwamba ya kwamba wewe wewe ulisema hawatalikubali, kwa hiyo hawatalikubali lakini kuna baadhi yao ambao majina yao yameandikwa kwenye kitabu cha uzima cha mwana kondoo. Na wakati mihuri hiyo inapofunguliwa wazi kule, wanaona majina yao mle, na Roho Mtakatifu ananena nao, wanakuja. Huwezi kuwazuia, hakuna mtu anayeweza kuwazuia, hakuna hata mmoja wao. Wanakuja kwa vyovyote vile, kwa sababu wewe unawaongoza kama ulivyowafanyia wale ndege wadogo na kondoo na ng'ombe wewe ni Mungu. Silika fulani walionayo hao wanyama, kwamba wanajua ya kwamba hawana budi kuondoka. Na kama silika kwa mnyama inaweza kumwonya aikimbie hatari, Roho Mtakatifu anapaswa kufanya nini kwa kanisa linalodai limejazwa naye? Mungu uturehemu, tusamehe sisi sote Bwana makosa yetu. Hatumaanishi kusimama hapa kwenye mimbara hii na kuwaacha watu hawa wasimame kando na ya kuta huku viungo vyao vya mwili vikiuma na halafu waondoke waende zao tu na kusema Vyema, hilo linasikika, ni jambo zuri sana. Bwana, tunataka kufanya jambo fulani juu yake. Sisi tunakutaka wewe uichunguze mioyo yetu kama kuna jambo lolote baya. Bwana, tujalie, tujue sasa. Tafadhali usituache tuifikie ile saa huko ng'ambo wakati tumeishachelewa tayari. Nichunguze, niangalie, Bwana. Hapa ninasimama hapa kwa neema ya Mungu, nikiona mihuri hiyo imevunjwa kule juu na minaja, nikiwaambia watu, wakati wewe ulibashiri lingetukia namna hii majuma kadha yaliyopita, na sasa Baba, ndiyo hili hapa waziwazi mbele zetu. Sasa Bwana niangalie, nichunguze, nichunguze moyoni mwangu Bwana. Sisi hatunini sisi tunakutaka wewe uyachunguze maisha yetu, na kama kuna jambo lolote ndani humo ambalo si sawa, tuambie tu Bwana. Tunataka kulisahihisha sasa hivi, sasa hivi, wakati kuna chemichemi iliyojaa damu, wakati kuna kuna kitakasaji kinachoweza kuusa afisha dhambi zetu na kutokuamini tunataka. Kutumbukiza nafsi zetu chini ya hicho, kutokuamini kwetu kote, Mungu tusaidie. Kutokuamini kwetu tuondolee, kutokuamini. Bwana, tunataka kupokea neema ya kunyakuliwa. Tunataka kuweza, wakati hiyo ngurumo ya siri itakaponguruma huko ng'ambo na kanisa linatwaliwa juu, tunataka kuwa tayari kuipokea hiyo, Bwana. Tujalie tuangalie Bwana, kwa neno lako. Hebu na tulichunguze, na kama tukiona ya kwamba tumepunguka. Kama kuna wale hapa Bwana waliokuwa wamebatizwa katika vyeo, wakiwa hawajui kitu kuhusu ubatizo halisi wa kweli, nijalie niwe mwaminifu kama Paulo, wakati alipopitia kwenye pwani ya juu ya Efeso, naye akakutana na, na wanafunzi waliokuwa wakipiga makelele na kupaza sauti zao wakiwa na wani. Wakati mzuri sana a... yeye aliwaambia, je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? Hawajui kama yuko. Akasema, basi mlibatizwaje? Nao walikuwa wamebatizwa na yule nabii mashuhuri mtakatifu, lakini walibatizwa tu kwa toba. Ndipo wakabatizwa tena katika jina la Yesu Kristo, naye Paulo akawaamuru wabatizwe mara nyingine tena. Bwana, katika nuru ya neno lako ninamwamuru kila mtu ambaye hajabatizwa katika jina la Bwana Yesu Kristo akimbilie majini upesi, wakati mtu ukiwa una nafasi. Ninyi ambao hamjajazwa na Roho Mtakatifu, ninawaamuru katika jina la Bwana Yesu Kristo, nendeni magotini, wala msiamke mpaka Roho Mtakatifu amewa takasa kabisa na kuwajaza na upendo na wema wake mpaka nafsi yako imeridhika sana mbele ya uwepo wa Mungu, kwamba shauku yako yote ni kumtumikia na kumwishia yeye na kufanya kazi pamoja naye maishani mwako mote. Tujalie, ninaomba ya kwamba Mungu atakupa agizo hili katika jina la Kristo. Lvari. Hmm. Kama kuna yeyote anayeketi wanaosikia haja yao usiku wa leo wanaojisikia wanataka kubatizwa ama wanaotaka ubatizo wa Roho Mtakatifu. Unajua haja yako imefunuliwa kwako, nawe unataka kukumbukwa katika maombi. Hakuna hata mmoja wetu anayeweza kukupa huyo. Lo, tunaweza kukubatiza lakini kitu kimoja, sisi hatuwezi kukupa Roho Mtakatifu. Mungu hufanya jambo hilo peke yake, lakini ulihisi haja yako ya kwamba Mungu ananena na moyo wako ya kwamba unamhitaji yeye na unataka ku, tukukumbuke katika maombi, unaweza kusimama ili tupate kukujua, kujua wewe ni nani. Mungu na akubariki. Aja, Bwana akubariki. Nina dhani kuna mia na hamsini labda wanaosimama hapa, labda ni kiasi hicho kama ningeweza kuwaona wote, sijui huko kwenye vyumba na huko nje, walioinua mikono yao juu na kadhalika, lakini una haja sasa. Hebu na tuombe sasa. Ninyi mnaowaona watu hao wanaosimama karibu nanyi, nao wanasimama kama shahidi mbele za Kristo, ni ni, nina kuhitaji wewe Bwana, ninakuhitaji ni ni naamini, mimi ni mmoja wao ambao wataona jina langu usiku wa leo nyuma ya ule muuri kule ng'ambo, lililoandikwa mle tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Kitu fulani kiliugusa moyo wangu, nami ninasimama Bwana, je, ni mimi? Je, unaniita? Ninataka unifunulie mimi, jina langu kule nijaze, na unitie muhuri ndani yako kwa Roho Mtakatifu. Ninyi ambao tayari mmetiwa muhuri ndani, ninawatakeni msimame, wageukieni na mwawekee mikono kuwaombea Sasa iweni waaminifu sana. Baba wa mbinguni, katika jina la Bwana Yesu, jalia Roho Mtakatifu aliye mkuu atende kazi kwenye kusanyiko hili, kama upepo wa nguvu ukienda kasi na kuuita kila moyo hapa, Bwana na aushushe ubatizo wa roho Mtakatifu juu ya watu hawa, na kuna maji yanayongojea. Petro alipokuwa akisema maneno haya, roho Mtakatifu aliwashukia wale waliolisikia lile neno, nao wote wakajazwa na na roho Mtakatifu. Kusanyiko zima linaendelea kuomba.